Tập Lái
24/6/11
30
203
33
À, chém gió bên Cru mà lâu lên hạng nhỉ?! Tưởng chỉ có CNL khi còm mới không tăng hạng thôi, chứ mấy hội khác chém 100 còm là lên đến B rồi thì phải! :D

Lên hạng có được quà gì ko ạ?

Hạng D
30/11/10
3.968
56.323
113
Nếu như anh qua hội khác còm bằng số còm trong thớt này thôi, giờ chắc cũng lên hạng rồi á! :D
Mình đùa vui thôi, chứ trước đây mình hay sinh hoạt bên GM, nhưng lâu rồi không qua đó nữa.
Đây là nick chính của em.. the only và duy nhất.. :)
Ăn ngay nói thẳng.. nên hay mất lòng.. nên cũng ít comment.. Nói nhiều em sợ sai nhiều...

• Like
Reactions: CD2345
Tập Lái
24/6/11
30
203
33
Nếu như anh qua hội khác còm bằng số còm trong thớt này thôi, giờ chắc cũng lên hạng rồi á! :D
Mình đùa vui thôi, chứ trước đây mình hay sinh hoạt bên GM, nhưng lâu rồi không qua đó nữa.

Dạ để e qua bên ấy lên hạng ạ... Gần đây em cũng đang tìm tòi một vài thứ ạ.. :)

c3c confirmed
Hạng B2
7/6/17
135
5.264
98
52
Bên em còn một máy alkaline (ion kiềm) của Mitsubishi Cleansui để giá tốt. Giá hiện tại 43.9tr. Giá em rất tốt. Hàng đại lý chính hãng nhập khẩu từ Nhật 100%. 100% khách hàng sử dụng đều hài lòng, các bác cần nhắn em nhé.
Sắp bờ lách rai đây ? Bác có giảm 50% hem ? Tks

Hạng D
3/4/08
3.520
1.606
113
Cơ thể có khả năng thích nghi rất lớn, khi có thay đổi, các cơ quan trong cơ thể sẽ có phản ứng thích hợp để duy trì cơ chế ổn định của cơ thể. Do đó theo mình nghĩ nếu lạm dụng vấn đề mất cân bằng này trong 1 thời gian dài với cường độ lớn, ép buộc cơ thể hoạt động mãnh liệt và liên tục để ổn định, thì sẽ rất có hại!
Em cũng đồng ý với quan điểm này . Một cơ thể khỏe mạnh vốn nó tự cân bằng được PH,Đường huyết , huyết áp , đạm vv...
Bất cứ sự can thiệp nào một chiều vào cơ chế này đều hại nhiều hơn lợi . Ngay cả sức đề kháng cũng vậy , dùng các loại thực phẩm có sức đề kháng cao liên tục trong thời gian dài sẽ làm suy yếu cơ chế tự đề kháng trong cơ thể . Nước kiềm thì cũng vậy thôi . Đối với cơ thể vốn dĩ đang khỏe mạnh không nên dùng nước kiềm.
Em không phủ nhận những mặt tích cực của nước kiềm đối với một số bệnh.Thiết bị này về cơ bản là tốt.
Em rất ác cảm và coi thường cái đám PR cho thiết bị này , dù có thể mang danh bác sĩ hay nhà KH này nọ , đơn giản vì họ chỉ nói đến mặt tich cực của nước kiềm nhưng chưa bao giờ đả động đến mặt tiêu cực và chống chỉ định của nó . Ví dụ : nước kiềm khi dùng với nồng độ cao và nhiều có khả năng dẫn đến viêm tụy , vì tụy sẽ viêm khi liên tục phải tiết ra axít để cân bằng lại độ PH của thức ăn trong dạ dày .