Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
Mình có mua 1 cái tương tự cho thằng ku, xài ổn anh.
Làm biếng đi thì cứ tiki mà quất thôi

Hạng C
19/8/13
536
7.316
93
58
Google ra tiki đang bán
E cần mua cái máy xông khí cho ông ngoại e,giá tầm <1triệu
Mấy a cho hỏi cái máy trên có bền tốt k ?và mấy a biết máy nào tốt,hay hơn mà giá <1triệu thì chỉ dùm e lun!
Gia đình cám ơn mấy a !
Má em bị viêm xoang, hay ho, cảm, có nên mua máy này cho má em xông ko mấy anh?
Mua máy rồi xài thuốc xông gì?

• Like
Reactions: manhcuonghotel
Hạng F
24/11/13
9.041
53.365
113
Cứ Omron phun khí dung thôi a , dưới 1tr thì quất.
Nhưng vụ xông mà tự mua thuốc thì đừng nhé ngoại trừ xông theo thuốc bs cho , lở trong mũi luôn đó , mềnh bị rồi, chỉ nên mua thuốc muối nhỏ mắt mũi 3k /lọ bỏ vô để xông vệ sinh mũi thôi.
Thường e cũng tư vấn cho khách như vậy. Mà thuốc cũg phải pha với mấy chai nhỏ mắt mũi như vậy phun luôn.

Hạng C
18/11/07
790
2.822
93
The Earth
Em có máy này cùng hiệu Omron nhưng model cao hơn NE-C28, hàng used nhưng hình thức chẳng khác gì mới. Lý do là bé con em có một đợt bệnh viêm phế quản thì bs kê thuốc xông mũi họng, ngán xách con ra vô bệnh viện nên em mua máy luôn. Qua đợt bệnh đó là cất tủ cho đến nay, hình như là hết bảo hành rồi (để em kiếm lại giấy BH), không biết anh chủ thớt đã mua máy chưa
https://tiki.vn/may-xong-mui-hong-o...utm_source=otosaigon.com&utm_medium=text-link

• Like
Reactions: manhcuonghotel
Hạng C
18/11/07
790
2.822
93
The Earth
Thường e cũng tư vấn cho khách như vậy. Mà thuốc cũg phải pha với mấy chai nhỏ mắt mũi như vậy phun luôn.
Cái máy xông này khi mua em cũng lầm về tác dụng của nó, nó là thiết bị chữa bệnh, hoạt động bằng cách đánh mịn sương dung dịch thuốc vào mũi họng để tác dụng lan tỏa hơn, không có tác dụng phòng bệnh nha vì không bệnh mà xông (pha nước muối với tinh dầu hay xông nước muối only) nhiều làm ảnh hưởng khứu giác hay làm mũi đâm ghiền rồi gì gì nữa ấy. Để phòng bệnh ghé chợ CNL mua máy lọc không khí nha mí anh.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
máy khí dung dùng chủ yếu cho trẻ con hoặc người rất yếu

thân mẫu của anh bị viêm họng thì cứ mua nước muối và xy lanh rửa mũi họng hàng ngày

đảm bảo sau 1 tháng sẽ khỏi 50%
Hóng cách rửa.