Hạng C
31/8/06
848
1
0
44
RE: Maz 3 có tiếng kêu lạ

Trích đoạn: ohyes6886

xe em lúc khởi động 10 phút đầu rất nhiều khói trắng nữa cơ . ko biết các bác có bị ko?

Nếu trời lạnh thì điều này hoàn toàn bình thường thôi pác. Khói trắng là do áp xúât không khí của trời lạnh giao thoa với hơi ấm của hơi phát ra từ ống pô.

Hạng B2
6/9/07
114
0
0

Trích đoạn: bmloveyou

Trích đoạn: ohyes6886

xe em lúc khởi động 10 phút đầu rất nhiều khói trắng nữa cơ . ko biết các bác có bị ko?

Nếu trời lạnh thì điều này hoàn toàn bình thường thôi pác. Khói trắng là do áp xúât không khí của trời lạnh giao thoa với hơi ấm của hơi phát ra từ ống pô.
thanks bác .em đỡ lo rùi. e sợ em nó bị ốm bên trong e ko biết nhỡ đâu nó lăn quay ra thì e chết

Tập Lái
31/3/08
31
0
0

Hix hix, đi xe mà cứ, xe bị mang bệnh như thế này em đang hem có dám mua xe nữa hixx hixx. Các bác ơi đi xe mazda thì ntn nói em biết đi, ko mua về đang đi lăn ra chết thì .....

Hạng B2
7/6/05
346
1
0
Visit Site

Nếu tiếng cạch cạch của xe bác to thì bác nên vác ra gara kiểm tra. Còn thông thường khi nổ máy buổi sáng, lúc chưa nóng máy, thì xe sẽ có tiếng kêu to hơn, hơi có tiếng cạch cạch (nhưng rất nhỏ), lúc đồng hồ báo nhiệt độ của máy lên vạch C là coi như hết. Nếu xe của bác cũng vậy thì bình thường bác à.

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
42
Irac

nếu kêu ít thế e nghĩ ko sao đâu, có vài chục giây mà