Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
RE: Mazda 3 hay gala 2.0?

Năm ngoái khi mua xe em cũng đã chấm đến Mazda 3 và trong thời gian đó thì Lancer 2.0 cũng vừa trình làng, giá cả cũng bằng nhau. Cuối cùng em đã chọn Lancer 2.0 vì nội thất rộng rãi hơn, có sẵn DVD, ghế da, ốp gỗ .. động cơ 2.0 cũng mạnh hơn so với 1.6 của Mazda 3 ... Một lý do chọn Lancer là do quyết định cuối cùng của con vợ em, với chiều cao "khiêm tốn" 1.72m là đầu nó đùng trần khi ngồi băng sau Mazda 3.

Kết luật: Mazda 3 thích hợp cho người nhỏ con và Lancer cho người lớn con.. :D

vm
Tập Lái
3/11/06
31
0
6

Cảm ơn các bác nhiều, các bác làm minh khó xử wá, vậy nếu thêm lựa chọn nữa là forcus 1.8AT thì con nào ngon nhất hả bác. Anh em co kinh nghiệm chỉ em 1 quyết định với. Ah mà mua bây giờ hay nên để wa năm mua cho kinh tể nhỉ....

Hạng B2
29/8/06
146
0
0

@bác vm: lúc đầu em cũng lăn tăn như Bác vậy.
Sau 1 hồi nghiên cứu câtlog của các hãng và kinh nghiệm chạy xe của anh em,nhất là bác Hải, em thấy thế này:
- Nếu bác chưa có gia đình: nên chọn M3 do kiểu dáng hợp thời, hoặc CIVIC 1.8AT
-Nếu Bác có gia đình rồi thì nên chọn Gala2.0

bi giờ em đã cưới em gala để phục vụ 1 vợ và 2 con thơ. Nói chung là toại nguyện, không có gì phải phàn nàn về xe. Bốc, đầm, cách âm ổn, âm thanh cao cấp hơn Gala 1.6 (em này đã được đánh giá là khá ổn rồi)

Em mới lấy xe được 1 tuần, chia sẻ kinh nghiệm chọn xe với Bác.Chúc Bác sớm cưới được vợ 2 như ý.

Emnói rất công tâm đấy, vì em ghét bọn Mitsu ghê lắm (bác cứ đọc các bài em đã post thì biết)

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

nếu bác còn trẻ thì chọn M3 còn đứng tuổi thì nên chon Gala nhé !!
chúc bác mau có vợ 2 nhé !!!

-----------------------------------------------
TÔI YÊU OS !

Hạng B1
11/9/06
86
2
8

Trích đoạn: minhhieu

@bác vm: lúc đầu em cũng lăn tăn như Bác vậy.
Sau 1 hồi nghiên cứu câtlog của các hãng và kinh nghiệm chạy xe của anh em,nhất là bác Hải, em thấy thế này:
- Nếu bác chưa có gia đình: nên chọn M3 do kiểu dáng hợp thời, hoặc CIVIC 1.8AT
-Nếu Bác có gia đình rồi thì nên chọn Gala2.0

bi giờ em đã cưới em gala để phục vụ 1 vợ và 2 con thơ. Nói chung là toại nguyện, không có gì phải phàn nàn về xe. Bốc, đầm, cách âm ổn, âm thanh cao cấp hơn Gala 1.6 (em này đã được đánh giá là khá ổn rồi)

Em mới lấy xe được 1 tuần, chia sẻ kinh nghiệm chọn xe với Bác.Chúc Bác sớm cưới được vợ 2 như ý.

Emnói rất công tâm đấy, vì em ghét bọn Mitsu ghê lắm (bác cứ đọc các bài em đã post thì biết)
Mấy bài trước đây bác chê Gala trong đó bác có nói xe Gala 2.0 để bãi lâu nên sẽ có "mốc" , vậy xe bác mua qua kiểm tra có phát hiện được vấn đề gì không ?

Hạng B2
29/8/06
146
0
0

He he...

Giời nó thương em nên mốc không đáng kể, hoặc là mắt em nó kém.
Mà của mua là của được bác ạ, chứ cứ lăn tăn thì chẳng mua được cái gì.

Hạng B1
11/9/06
86
2
8

Vậy bác mua với giá bao nhiêu ? Tôi ghé đại lý họ nói bây giờ là 32K , nếu mua thực sự thì có thể bàn bạc thêm . Nói chung là sau khi nghe AE OS bàn tán tôi cũng khoái con này , cả nhà kéo nhau đi xem cũng gật gù rồi , chỉ cần đàm phán thêm giá cả nữa thôi ! Xin được tư vấn thêm về giá . Cám ơn nhiều .

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Trích đoạn: vm

Cảm ơn các bác nhiều, các bác làm minh khó xử wá, vậy nếu thêm lựa chọn nữa là forcus 1.8AT thì con nào ngon nhất hả bác. Anh em co kinh nghiệm chỉ em 1 quyết định với. Ah mà mua bây giờ hay nên để wa năm mua cho kinh tể nhỉ....
Nếu bác lăn tăn cân đo thì nên chọn Gala.
Nếu bác quan tâm đến Focus thì có thông tin khá thú vị là Ford đang có khuyến mại cho xe này. 5năm bảo hành+5năm miễn phí bảo dưỡng+5năm miễn phí hỗ trợ trên đường. Nghe cũng hấp dẫn.
(nguồn thời báo kinh tế Việt Nam: http://www.vneconomy.com.vn/vie/index.php?param=article&catid=01&id=d41940a4512d5d )

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Em cũng cho 1 phiếu cho gala 2.0
Nhưng thông tin của bác Quangoto cũng hấp dẫn quá, bác xem thử. Có điều lăn tăn chút là sao mà Ford lại ưu đãi em này thế? Có "chiện" gì không ta? :):)