Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
3/12/06
109
23
18
48
Ho Chi Minh
RE: Mazda 6 2.3 AT & Mondeo 2.5 AT nên mua xe nào?

@ Vothangdau:
Maz6 AT mà "nhu mì" hả bác, chắc bác có vấn đề :), ai cũng nói Maz thể thao, trẻ trung, cái gì cũng bọc da đen. Mondeo thì nội thất nó tinh hơn (vì theo trường phái "sang" mà), Maz6 AT thể thao nên có những nét mạnh mẽ, thô ráp (nếu so sánh), Tui để xe trong hầm bên cạnh 2 chiếc Mon v6 hàng ngày, vẫn thấy mình có khí chất đàn ông hơn 2 lão kia :D

Hạng B2
13/1/05
453
80
28
53

em nghi Mondeo đi, chạy sướng hơn, tiện nghi hơn, Maz6, trẻ trung, nhưng nam tính chạy thik hơn . bác cứ cho người mua đên xem, chạy thử biét liền ...
Chúc Bác cưới Chồng or Vợ như ý hihihi

Tập Lái
21/11/04
34
0
6
42

Mônde di bác ơi.cần gì phải lăn tăn nữa.Mônde đẳng cấp hơn hẳn mà.sang trọng hơn rất nhiều.

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

vote mazda 6, chạy 4 năm thay có cái Accquy .....máy càng chạy càng bốc.... còn Modeo em kô góp ý vì nói ra mất công mất bác bảo thằng này linh tinh vớ vẩn :D:D

Tập Lái
9/6/07
3
0
0

Em cũng đang chuẩn bị rước một con xe đầu tiên trong cuộc đời và cũng đang nghiền M6.Thấy các bác nói sao chứ em thấy con M6 nuốt trôi cái lão già Mondeo.Ngày xưa chạy ké con Mondeo của ông Bô em thấy chán ngắt,còn thua xa M6.Em còn nghèo quá chưa đủ tiền để thõa mong mơ ước.Các bác kiếm giúp em một con M6 đời 2002 ỏ 2003 được không ạ.nếu có thì khoảng tầm nhiêu vậy các bác,và những con đời như vậy có ưu điểm hay khuyết điêm gì không ạ!em út xin hậu tạ hậu tạ!:D

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

:D
Ngày xưa chạy ké con Mondeo của ông Bô em thấy chán ngắt,còn thua xa M6
bác đối đáp gì mà nghe ghê thế, cái này là bác nói ấy nhé :D

Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48

Trích đoạn: vnpatriot

Maz6 AT mà "nhu mì" hả bác, chắc bác có vấn đề :), ai cũng nói Maz thể thao, trẻ trung, cái gì cũng bọc da đen. Mondeo thì nội thất nó tinh hơn (vì theo trường phái "sang" mà), Maz6 AT thể thao nên có những nét mạnh mẽ, thô ráp (nếu so sánh), Tui để xe trong hầm bên cạnh 2 chiếc Mon v6 hàng ngày, vẫn thấy mình có khí chất đàn ông hơn 2 lão kia :D
Em biết là Bác thanh niên nên thích Mazda6 hơn Mondeo. Ngoại thất thì mazda6 mạnh mẽ, trẻ trung hơn, nội thất thì ban đầu nhìn hay hay ở cái taplo (màu cam) nhưng nhìn lâu quen mắt thấy nhàm, đơn điệu. Mondeo đẳng cấp hơn hẳn, nội thất quá sang trọng. Ngoại thất thì hơi bố già. Chạy êm, đằm. Và ở đây đang xét 2 chiếc này tầm tiền ngang nhau & cùng năm sản xuất.
Bác xem lại chỗ em in đậm nhé! So sánh cả 2 chiếc nhé Bác!
Đây cũng là cảm nhận của riêng em Bác đừng nói nặng thế nhé!!! Xin cảm ơn

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

Nếu bác làm nghề kinh doanh, thường xuyên giao tiếp với khách hàng, và không lo ngại vấn đề xăng. Bác lấy Mondeo, kiểu dáng sang trọng, lịch sự, nội thất cao cấp.
Nếu bác hướng ngoại , thích thể thao, năng động thì lấy M6, sữ dụng cho mụch đích nêu trên cũng tốt.
Giá cả thì bác đã có trong tay rồi, chất lượng của 2 xe thì các bác trên đã nêu hết rồi.

Hạng C
27/3/07
512
0
0

tùy theo nhu cầu của bác thôi , bác còn trai trẻ thì múc con M6 , còn bác U 50 rồi thì đi Mondeo cho nó quý tộc

Status
Không mở trả lời sau này.