Hạng F
29/10/14
8.531
11.204
113
Mazda xe tốt lắm mà ta, cháy vậy bảo hiểm có thường ko ta? Chỉ cháy cái máy xe thì ko sao, vụ này mình nghĩ chỉ thay máy là được ròi,
Tai nạn thì mới đền. Khi phát hiện khói cho xe ủi vô dải phân cách sẽ được đền. Tự dưng cháy ai đền. Bảo hiểm sẽ đùn đẩy cho hãng xe. Hãng xe đùn lại cho người sử dụng. Cuối cùng chủ xe ăn cho hết

Hạng D
31/5/14
3.460
4.288
113
Chuyện chuột bọ là vấn đề rất serious ở Việt Nam mà ít nói. Khi cháy thì đầu tiên sẽ nghi là do xăng/dầu. Thứ đến là nghi do chập điện. :D Mình không nói xe này bị chuột cắn. nhân còm bác chỉ muốn nói rằng vấn đề chuột bọ chưa được quan tâm đúng mức.

chú em phát hiện xe hôi, đem vào hãng toy tìm cả tuần ko ra nguyên nhân. Cuối cùng phát hiện con chuột chết nó nằm trong đèn trước và cả đám không biết tại sao nó vào được và chết trong đó luôn. :D

3/12/14
509
302
63
36
Biên Hoà Đồng Nai
Tai nạn thì mới đền. Khi phát hiện khói cho xe ủi vô dải phân cách sẽ được đền. Tự dưng cháy ai đền. Bảo hiểm sẽ đùn đẩy cho hãng xe. Hãng xe đùn lại cho người sử dụng. Cuối cùng chủ xe ăn cho hết
Lại một kinh nghiệm quý báu cho ae. Thấy khói bốc lên cao là ủi vô cột điện, diải phân cách gần đó rồi dập lửa sau. Dập không đc thì xe cháy dotai nạn ahihi. Dập được thì cũng cháy do tainạn. Bh ăn cho hết. Cao kiến cao kiến.

• Like
Reactions: namosa
12/10/07
769
234
43
Sài Gòn
Lại một kinh nghiệm quý báu cho ae. Thấy khói bốc lên cao là ủi vô cột điện, diải phân cách gần đó rồi dập lửa sau. Dập không đc thì xe cháy dotai nạn ahihi. Dập được thì cũng cháy do tainạn. Bh ăn cho hết. Cao kiến cao kiến.

Bác cao kiến vậy thì mấy anh BH lên đây đọc được cao kiến của bác sao kaka =))

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
9/1/15
2.577
3.875
113
40
Tui thấy chỉ có 1 nguyên nhân cháy là do LỬA thôi.