Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Tranh luận chi các Bác ui, chỉ mong CP ở xứ mình biết cách làm cho dân cho nước mình giống như các nước đó thôi là mãn nguyện rồi
Mong gì bác? Chúng ta đang ở xứ sở Thiên đường mà? Chúng ta chiến thắng tấc cả các cường quốc như Mỹ, Pháp, Nhật, Trung Quốc. Tại chơi với Nga nên mình thương nên thả thôi chứ không là đã xới tái luôn cho đủ ngũ đại cường của LHQ rồi, chúng nó ko mong đc như ta chứ sao ta lại mong đc như bọn giáy chét chúng nó, bác đùa như thế khó vui à nha

• Like
Reactions: HTK-5809
Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Anh, Nhật, Đức đâu có thu thuế từ công dân của họ, nên bác thấy rồi đấy, xe hơi, xăng dầu và các hàng hóa khác đều bán ở giá gốc của Nhà sản xuất.
Thụy Sĩ mới là nước không đánh thuế cá nhân bác ơi. Nên bên đó đang dự thảo quyết sách là công dân Thụy Sĩ đi làm hay ở nhà đều được trả lương như nhau.

Hạng B2
25/9/16
106
28
28
Nội thất cũng đẹp chứ, mazda dùng design này cũng lâu ghê, chắc dùng được 02, 03 năm nữa Model change là vừa

Tập Lái
19/2/14
46
13
8
Về Việt Nam mà giá như hiện tại thì lại cháy hàng mất thôi

Hạng B2
8/2/14
129
47
28
Bên Anh, Chính phủ của họ không thu ngân sách từ tiền thuế đánh vào dân như bên mình, ngân sách Quốc gia của Anh chủ yếu thu từ các quỹ từ thiện hoặc từ các tổ chức phi chính phủ cung cấp, người dân không phải chịu thuế như ở mình, nên xe hơi và hàng hóa bên đó cái gì cũng rẻ.
Đuối.