2WD và AWD trên Mazda CX-5 2.5L 2018 chênh giá 30 triệu, các bác chọn hệ dẫn động nào?

• Dẫn động cầu trước (2WD)

Bình chọn: 33 23,9%
  • Dẫn động bốn bánh (AWD)

Bình chọn: 105 76,1%

• Total voters
    138
Hạng B2
24/9/13
476
332
63
Bác làm như thành phố đường láng mịn, phẳng tấp không bằng. Nếu chêch lệch cả trăm triệu thì k có cũng không sao, cái này thêm có tầm 30tr coi như tiền gắn đồ chơi chứ có đáng bao nhiêu (quan trọng là cái này không gắn được :D ).
Ai nói không cần thiết chứ nhiều lúc đi đường mưa trơn trượt, sình lầy, rồi leo lề khi quay đầu mới thấy 4WD hữu ích chứ cần gì phải offroad (đường VN chỗ nào mà k offroad :p ). Bản 1 cầu 2.5 để giá đó thật tế chỉ như 1 chiêu để kích thích người ta mua luôn 4WD chứ đã mua tiền tỉ ngại gì bỏ thêm 20-30 triệu.
Bác phán chuẩn

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng B1
29/4/16
59
42
18
TP.HCM
Hề hề, thớt này đa số ý kiến là awd nhưng thực tế số lượng fwd đc ưa chuộng hơn hẳn, bằng chứng là thời điểm cuối tháng 12/2017 đã cháy hàng và bị dời lịch hẹn lấy xe 2 - 3 lần trong khi awd vẫn có xe giao ngay. Nên... ý kiến là vậy, nhưng để rước 1 em như ý thì phải xét tới nhiều yếu tố, trong đó phải kể tới may mắn ( xe em đk ngay buổi ra mắt và đc giao đúng hẹn -> em quá may)... Em chia sẻ vài điều thôi ạh... Em xin hết ạh... ;););););)

• Like
Reactions: hangon
Hạng B1
22/10/07
71
93
18
Hề hề, thớt này đa số ý kiến là awd nhưng thực tế số lượng fwd đc ưa chuộng hơn hẳn, bằng chứng là thời điểm cuối tháng 12/2017 đã cháy hàng và bị dời lịch hẹn lấy xe 2 - 3 lần trong khi awd vẫn có xe giao ngay. Nên... ý kiến là vậy, nhưng để rước 1 em như ý thì phải xét tới nhiều yếu tố, trong đó phải kể tới may mắn ( xe em đk ngay buổi ra mắt và đc giao đúng hẹn -> em quá may)... Em chia sẻ vài điều thôi ạh... Em xin hết ạh... ;););););)
AWD ở đâu có xe giao ngay vậy bác??? Bác tìm giùm chỗ đó em biếu bác 10 triệu chơi. Awd cực kỳ khó mua. Đặt ngay khi giới thiệu còn ko biết khi nào giao xe mà bác nói có xe giao ngay thì buồn cười thật. Nhiều người ko thể chờ đc nên phải chuyển qua FWD cho nhanh. Nhà máy cũng ko có ý sản xuất Awd thêm mà sản xuất cực kỳ hạn chế, có thể nói là nhỏ giọt. Ý định sâu xa là đẩy người mua sang hết bản FWD, tăng giá bản đấy để tối đa lợi nhuận. Ai cố tình đặt AWD thì sale sẽ hẹn 1 khoảng thời gian xa tít mù khơi và ko có sự chắc chắn nào hết. E chỉ chia sẻ vài điều với bác vậy thôi. Xin hết ạ...

Hạng B1
29/4/16
59
42
18
TP.HCM
AWD ở đâu có xe giao ngay vậy bác??? Bác tìm giùm chỗ đó em biếu bác 10 triệu chơi. Awd cực kỳ khó mua. Đặt ngay khi giới thiệu còn ko biết khi nào giao xe mà bác nói có xe giao ngay thì buồn cười thật. Nhiều người ko thể chờ đc nên phải chuyển qua FWD cho nhanh. Nhà máy cũng ko có ý sản xuất Awd thêm mà sản xuất cực kỳ hạn chế, có thể nói là nhỏ giọt. Ý định sâu xa là đẩy người mua sang hết bản FWD, tăng giá bản đấy để tối đa lợi nhuận. Ai cố tình đặt AWD thì sale sẽ hẹn 1 khoảng thời gian xa tít mù khơi và ko có sự chắc chắn nào hết. E chỉ chia sẻ vài điều với bác vậy thôi. Xin hết ạ...
Hiện giờ thì làm j còn hả bác, mình nói thời điểm xe ra mắt mà, có thể 1 số đại lý lấy đc suất nên giao xe ngay thôi, hiện giờ tới con ốc còn hok biết có ko nữa mà bác... ^^

Hạng D
8/9/08
1.828
63.836
113
TP. Hồ Chí Minh
Mình ký hợp đồng mua con AWD dự kiến trong tháng 1/2018 có xe. Hôm qua em sale báo lại phải cuối tháng 2, đành phải chờ vậy. Riêng màu đỏ và màu vàng cát, hãng mẹ ở Nhật chưa duyệt cho sơn.

• Like
Reactions: namphuongnguyen
Hạng B1
22/10/07
71
93
18
Mình ký hợp đồng mua con AWD dự kiến trong tháng 1/2018 có xe. Hôm qua em sale báo lại phải cuối tháng 2, đành phải chờ vậy. Riêng màu đỏ và màu vàng cát, hãng mẹ ở Nhật chưa duyệt cho sơn.
Của bác đặt là màu gì ấy nhỉ?

Hạng B1
22/10/07
71
93
18
Mình đặt màu vàng cát nhưng khg có, nên đổi qua màu trắng.
E cũng đặt màu trắng từ hôm ra mắt cuối tháng 11 rồi. Sale chỉ dám nói sẽ báo trước 2 ngày khi có xe. Còn thời gian xe về chính xác thì ko biết. Trước đó cũng thấy nói cuối tháng 12 có vài cái xuất xưởng rồi. Màu trắng là bác mới đổi qua hay sao mà sale hẹn muộn vậy?