Tập Lái
6/10/16
33
8
8
45
Hứa hẹn cuộc chiến giữa hai anh CX5 và CRV. Thật ra anh nào cũng có cái để kỳ vọng, Cx5 được dáng, anh CRV em đánh giá độ trải nghiệm cao hơn tí, nhưng với điều kiện đường Vn căn bản như CRV hay CX5 em thấy đủ dùng rồi.
Hiện trong dòng SUV phổ thông có mỗi hai em này là được nhất, nhưng cá nhân em thích chất thể thao của CRV hơn, dáng phải cứng cáp hơn một tí nhìn nó mới đủ an tâm. CX5 thì dáng dấp có nét đô thị nhiều hơn.

• Like
Reactions: DKmarket
Tập Lái
6/10/16
25
1
3
48
H xe nhập hay lắp em thấy chất lượng cũng ko quá chênh nhiều, miễn là tay lái cứng, am hiểu về xe thì dư sức nuôi em nó. CX5 đáng để mong đợi năm sau, nhưng em cũng nghe tin anh CRV hình như cũng sẽ lên facelift, mà em này căn bản quá đủ rồi, facelift lên có thể sẽ càng hút nhiều cụ hơn

Hạng B2
6/1/16
157
53
28
Có bác nào làm 1 bài so sánh xe nhập và xe TH lắp ráp xem thử, thấy các bác chê xe TH lắp ráp quá.

Tập Lái
6/10/16
12
2
3
49
Xe mới về thì cứ việc ngóng thôi, CRV hay CX5 mỗi con một điểm, hợp style cụ nào thì mua. Riêng em thì thích và có cảm tình với ngoại thất của CRV, trông nó đi được đô thị lẫn lướt đi bụi cũng được, nhưng vẫn sẽ ngóng thử em CX5 mới để thử máy 2.5 của em nó :D

Hạng B2
20/8/18
390
125
63
Ước gì Mazda là xe nhập, chứ anh Hải lắp em thấy dởm sao ấy. Về công nghệ hay option thì không chê gì cả.
Nhựa mùi nặng, vỏ xe thân hơi mỏng, còn lại mọi thứ thấy ổn nhất phân cùng phân khúc