Tập Lái
5/5/17
15
3
3
32
Nhiều cụ đang đi xe Mazda mua đắt xong giờ sợ bán lỗ kêu ầm lên thế nhỉ? Quy luật thị trường nó là như vậy. Ngta sx xe có phải phục vụ mỗi các cụ đâu.

Nhà em chạy Mazda 6 2.0 đời 2014 nhé chứ chả phải đang chờ mua xe đâu. Cung- cầu nó như vậy rồi, hay để thế đi để phát triển. Chờ mãi cái bán xe ko mất giá thì VN vẫn giậm chân tại chỗ thôi!

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
22/3/14
1.099
618
113
45
Biên Hoà, Đồng Nai
Nhiều cụ đang đi xe Mazda mua đắt xong giờ sợ bán lỗ kêu ầm lên thế nhỉ? Quy luật thị trường nó là như vậy. Ngta sx xe có phải phục vụ mỗi các cụ đâu.

Nhà em chạy Mazda 6 2.0 đời 2014 nhé chứ chả phải đang chờ mua xe đâu. Cung- cầu nó như vậy rồi, hay để thế đi để phát triển. Chờ mãi cái bán xe ko mất giá thì VN vẫn giậm chân tại chỗ thôi!
Chả ai kêu gào cả bác ơi, bác đang hiểu sai ý em rồi đó, giá xe giảm thì các chi phí khác như vật tư thay thế phải giảm theo chứ, xe thì giảm giá nhưng khi đi bảo dưỡng thì nó vặt lông lại bù qua, ý em nói là vậy đó. Túm lại thằng Hải nó cũng giống như mất thằng khác toàn hút máu dân VN, ăn dày như nhau, nên đừng có nâng nó quá không nên. Cứ nghỉ nó hạ giá xe mới để dân VN mình được nhờ nhưng éo phải vậy, hạ giá lùa gà vào chuồng càng nhiều càng tốt, còn được tiến thơm là yêu dân VN đồng hành cùng dân VN, éo mẹ sau đó đi bảo dưỡng nó bắt từng con một ra nó vặt từng cộng lông không thương tiếc, mà nó đã hạ giá xe mới thì xe cũ cũng bị mất giá thê thảm theo nên muốn bán đổi qua hãng khác cũng không nỡ vì lỗ thê thẩm quá nên đành chấp nhận đi luôn cho đến khi nào có đủ 100% tiền mua xe mới mới dám đổi xe mới, đem cái xe của thằng Hải đem tặng bà con còn hay hơn đem bán lại cho người lạ. Rồi chấp nhận để cho nó vặt lông gà mỗi khi đi bảo dưỡng, chả lẻ vì 10 triệu bảo dưỡng mà lại đi bán cái xe lỗ gấp vài chục lần số tiền bảo dưỡng nên đành ngậm bù hòn chịu trận. Chính sách ghê gớm của lãi hải mafia. Nên mọi người đừng bị chúng nó lừa nhé. Em sẽ đổi xe mới nhưng chắc chắn trong đầu em xe của lão Hải em loại đầu tiên khi đổi xe, hihihi

• Like
Reactions: Golddad
Hạng C
24/4/17
609
4.527
93
Anh Hải đẩy hết CX5 cũ đi dọn đường bản mới về.

Hạng D
22/3/14
1.099
618
113
45
Biên Hoà, Đồng Nai
Anh Hải đẩy hết CX5 cũ đi dọn đường bản mới về.
Không phải đâu bác, xe sản xuất nhiều quá mà bán không được vì định xuất khẩu qua Đông Nam á mà chất lượng kém quá không đạt tiêu chuẩn các nước Đông Nam Á nên bị trả về giờ tồn đầy kho nên giảm giá để lùa gà dân VN và điều quan trọng nữa là đang làm khu đô thị Đại Quang Minh tại Quận 2 thiếu tiền nên tập trung đẩy hết hàng tồn và xe bị trả về do chất lượng kém để đầu tư tiền vào khu Đại Quang Minh.

• Like
Reactions: kamelov1
Hạng D
10/4/16
1.531
6.274
113
45
Không phải đâu bác, xe sản xuất nhiều quá mà bán không được vì định xuất khẩu qua Đông Nam á mà chất lượng kém quá không đạt tiêu chuẩn các nước Đông Nam Á nên bị trả về giờ tồn đầy kho nên giảm giá để lùa gà dân VN và điều quan trọng nữa là đang làm khu đô thị Đại Quang Minh tại Quận 2 thiếu tiền nên tập trung đẩy hết hàng tồn và xe bị trả về do chất lượng kém để đầu tư tiền vào khu Đại Quang Minh.
Uầy, có vụ này hả bác? Thông tin ở link nào em ngâm cứu tý