Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
Cuối cùng mục đích của bác chủ khi đang tin này để làm gì? Để hù các anh em đang đi Maz ah? =))

Hay là các bác muốn mua chiếc xe 10 năm sau bán được gấp nhiều lần giống như mấy chiếc Dream Thái à =))
Muốn xe giá rẻ mà bán xe thì lại giữ giá...các bác muốn sống sao =))

Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Việc Thaco giảm giá các dòng xe Mazda và Kia họ lắp ráp để kích cầu nó khác với việc 1 số hãng xe phải giảm giá để tăng sức cạnh tranh hoặc vớt vát tình hình kinh doanh quá ế ẩm. Chỉ sau khoảng 05 năm, cuộc chơi đã thay đổi quá nhanh chóng, quy luật về cung/cầu được đưa gần về với mức thực tế hơn, thị trường không còn bị làm giá và lũng đoạn. Vẫn ủng hộ mạnh Thaco với chiến lược giảm giá xe theo từng năm như hiện nay. Vì suy cho cùng mọi người cần 1 chiếc xe tốt phù hợp với nhu cầu và tương xứng với giá trị thực của nó. :3dtangqua:

Hạng D
8/2/17
1.113
1.714
113
36
Mới vừa đọc bài báo, giá Mazda CX5 phiên bản 2017 bản cao nhất tại Anh có giá quy đổi sang là 760 triệu đồng. Trong khi ở Việt Nam giá đó chỉ mua được xe cũ. Vẫn còn phải giảm cho dân nhờ nữa anh Hải ơi.

• Like
Reactions: Son187
Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
động cơ gì cụ chủ đăng bài này thế, crv mới gio cũng 900 đó cụ, cụ xem xe cũ thi nó cung chỉ ngang cx5 cũ thoai, giảm ko thích ah, hay là nhai bánh của cha con thằng nào vít bài dìm hàng vậy. thói đời!

Hạng D
26/3/15
1.110
1.335
113
Mới vừa đọc bài báo, giá Mazda CX5 phiên bản 2017 bản cao nhất tại Anh có giá quy đổi sang là 760 triệu đồng. Trong khi ở Việt Nam giá đó chỉ mua được xe cũ. Vẫn còn phải giảm cho dân nhờ nữa anh Hải ơi.
cụ nên ss giá xe ở vn với các nước như triều tiên, cu ba...
mà đâu cần ss với Anh làm gì?! ss với thailand thôi cũng thiệt rồi

• Like
Reactions: Son187
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Bác nào thích mua xe mà bán lại giữ giá thì cứ mua Toy mà đi nhé. Nhưng tình hình là đến Toy cũng bắt đầu giảm giá thì cái sự giữ giá đấy trong tương lai cũng ko còn đc nhiều đâu. Còn em thì em cũng ủng hộ chính sách giảm giá xe liên tục của Thaco. Trước đây có 1 tỷ mà muốn có sedan hạng D đi thì chỉ có mua Camry cũ, còn bây giờ thì có ngay 1 em Mazda 6 hay Optima mới cứng ra biển cũng chưa đến 1 tỷ.

Hạng B2
5/10/15
290
593
93
Giảm cũng tốt. Người mua trước sẽ cảm thấy cảm thấy lỗ khi bán nhưng nếu họ mua xe mới bây giờ thì giá cũng khá mềm nên chung quy lại họ cũng chả lỗ tí nào. Chưa kể giá thấp sẽ kích cầu, tăng sản xuất và sẽ đẩy giá xuống hơn nữa trong tương lai.