Hạng B2
8/2/14
129
47
28
Đúng là cx-5 đã quá lâu rồi ko có sự thay đổi lớn nên gây nhàm chán. Chứ thực sự ngồi trong Cx-5 cảm giác nó đã hơn 2 e kia
Cảm giác thôi chứ thực tế nó không bằng.

Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Mazda thiết kế trung tính, đã qua nhiều thế hệ mà vẫn không thay đổi nên đã gây nhàm chán! Chiến lược giá của CX-8 cũng như tự bắn vào chân mình, cạnh tranh nội bộ, gây khó cho nhau!
bác nói đúng, em đi bảo dưỡng cx5 trong hãng, sẵn lòng vòng showroom hỏi sale về cx8,
trời ạ, ảnh chê cái cx5 không thiếu điều gì, cảm tưởng xe mình thành cục sắt vụn luôn rồi

• Love
  • Wow
Reactions: tktung and BUHUNG
Tập Lái
16/7/20
46
36
18
bác nói đúng, em đi bảo dưỡng cx5 trong hãng, sẵn lòng vòng showroom hỏi sale về cx8,
trời ạ, ảnh chê cái cx5 không thiếu điều gì, cảm tưởng xe mình thành cục sắt vụn luôn rồi

Họ chê cái gì vậy bác?
Thường mình thấy hãng họ lại ít chê xe của mình chứ ai dại lại đi chê xe của hãng mình???

• Like
Reactions: tktung
Hạng B2
1/8/20
108
80
1
42
Vài năm gần đây dân ta đổ xổ đi mua Mazda vì nó đẹp, chứ không quan tâm chất lượng và chất liệu thế nào. Dự là 5-7 năm nữa những chiếc Mazda hiện giờ sẽ xuống cấp trầm trọng thì lúc đó mới vỡ lỡ ra thì dân ta sẽ có cái nhìn khác về Mazda. Những chiếc Mazda 2015 đến nay nhìn cũng đủ ngán rồi nhưng xe Mazda cũ chưa đủ nhiều để người dân “sáng mắt”
Các thị trường khác Mazda chỉ là một mẫu xe tầm thường, không có chỗ đứng, mà không biết dân ta lôi ở đâu ra cái ý nghĩ rằng ai đi xe Mazda ở VN là sang, là đẳng cấp.

• Haha
Reactions: Minhquankhang
Hạng B2
1/8/20
108
80
1
42
Cảm giác thôi chứ thực tế nó không bằng.
Cảm giác thôi chứ thực tế CX-5 cùi bắp nhất phân khúc, có dịp bác ngồi thử sang Outlander, Tucson, CRV sẽ thấy bấy lâu nay mình như ếch ngồi đáy giếng.

Tập Lái
16/7/20
46
36
18
Cảm giác thôi chứ thực tế CX-5 cùi bắp nhất phân khúc, có dịp bác ngồi thử sang Outlander, Tucson, CRV sẽ thấy bấy lâu nay mình như ếch ngồi đáy giếng.

Bạn có xe CX5 hả sao có vẻ ấm ức với CX5 vậy?

• Like
Reactions: tekken123
Hạng B2
2/1/17
168
257
65
40
Vài năm gần đây dân ta đổ xổ đi mua Mazda vì nó đẹp, chứ không quan tâm chất lượng và chất liệu thế nào. Dự là 5-7 năm nữa những chiếc Mazda hiện giờ sẽ xuống cấp trầm trọng thì lúc đó mới vỡ lỡ ra thì dân ta sẽ có cái nhìn khác về Mazda. Những chiếc Mazda 2015 đến nay nhìn cũng đủ ngán rồi nhưng xe Mazda cũ chưa đủ nhiều để người dân “sáng mắt”
Các thị trường khác Mazda chỉ là một mẫu xe tầm thường, không có chỗ đứng, mà không biết dân ta lôi ở đâu ra cái ý nghĩ rằng ai đi xe Mazda ở VN là sang, là đẳng cấp.
Thứ 1, 5-7 năm sau mình bán mẹ con xe rồi, lúc đó còn đâu mà vỡ với chả lỡ. Nói thật, đã mua con xe nào thì nên hài lòng với con đó, đừng tối ngày đứng núi này trông núi nọ nhé.
Thứ 2, chả ai nói xe mazda là xe sang, đẳng cấp nhé. Nhưng nên so cùng phân khúc thì nó như thế nào so với những con xe cùng loại? Mỗi người mỗi ý, làm sao vừa lòng hết???

• Like
Reactions: WandererVN