Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Họ chê cái gì vậy bác?
Thường mình thấy hãng họ lại ít chê xe của mình chứ ai dại lại đi chê xe của hãng mình???
chê đủ thứ, ví dụ: ồn, nội thất không tốt (dù hình như là xài chung), chật chội, trang bị kém, máy yếu, đủ thứ, ...

Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
ví dụ đi bác.
Cx-5 awd đi ko kém bằng crv hay nội thất ko chán bằng tuson?
lúc đầu em cũng nghĩ crv hơn, nhưng cùng đời em thấy nó ồn như nhau, chỉ có cảm giác phuộc crv mềm hơn thôi

Hạng D
29/3/07
1.808
647
113
vnexpress.net
Kinh nghiệm của em mua xe xong đừng vào group xe coi review. Coi xong muốn bán xe. Hãy tự cảm nhận và chăm sóc xe tốt nhất có thể. Và quan trọng nhất của bền tại người. Mấy ông mua xe về ko giữ, chạy phá, ko bảo dưỡng đúng rồi xe nó tã xong chê xe dỏm. Mấy chiếc Vios, Innova "mệnh danh" là thánh siêu bền mà dịch vụ nó chạy ko giữ lên xe ngồi thử rồi biết.

Hạng B2
8/2/14
129
47
28
ví dụ đi bác.
Cx-5 awd đi ko kém bằng crv hay nội thất ko chán bằng tuson?
Đời mới thì mình chưa thử chứ đời năm 2017 (Cr-V lắp ráp bản 2.4 TG) Nội thất CX 5 chật và không đẹp, vô lăng không chắc bằng CR-V. CR-V chỉ không có AWD nhưng máy rất bốc.
Nhưng cảm nhận mỗi người có thể khác nhau.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Vài năm gần đây dân ta đổ xổ đi mua Mazda vì nó đẹp, chứ không quan tâm chất lượng và chất liệu thế nào. Dự là 5-7 năm nữa những chiếc Mazda hiện giờ sẽ xuống cấp trầm trọng thì lúc đó mới vỡ lỡ ra thì dân ta sẽ có cái nhìn khác về Mazda. Những chiếc Mazda 2015 đến nay nhìn cũng đủ ngán rồi nhưng xe Mazda cũ chưa đủ nhiều để người dân “sáng mắt”
Các thị trường khác Mazda chỉ là một mẫu xe tầm thường, không có chỗ đứng, mà không biết dân ta lôi ở đâu ra cái ý nghĩ rằng ai đi xe Mazda ở VN là sang, là đẳng cấp.
Lại thích phán và kết luận!!!

• Like
Reactions: Tuanpercuss