Hạng B2
13/2/15
280
258
63
50
bác chủ thớt nói chưa có bằng, đang tìm hiểu CX5 mà đọc thấy câu văn hơi bị chuyên nghiệp... mình đã chạy xe được 14 năm mà k thể nói được vậy... (xo di)

Tập Lái
6/7/20
25
22
0
41
Nếu sợ say xe thì đừng lấy CX5, nói thật lòng với bác. Mua cái xe để đi cho tiện, cho thoải mái mà đến nói như con gà chết thì vứt. Mùi dà là thứ làm cho mình mệt nhiều lắm, dù đỡ hơn mấy anh Ford nhưng cũng thuộc loại kinh. Hệ thống treo mềm khi đi nhẹ nhàng trong phố thì êm lắm, ra đường trường thì thua, nó bùng nhùng khó chịu. Cách âm CX5 cũng không tốt lâm. Tóm lại, nếu chủ quan trọng vấn đề êm đầm, không bị say xe thì nên chọn Outlander nha bác. Điểm trừ em nó là nội thất bị chê xấu, ngoài ra ngon tất
Bác đang chạy bản nào vậy?

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Chả hiểu a Hãi chơi da con gì mà giữ mùi đúng hãi. Tất cả các dòng Mazda 2015 đổ lại đây đều nồng nặc mùi hôi da.
ố ồ, sao con Maz3 2018 của em chả có mùi gì nhỉ? Nhiều lúc em cũng thấy lạ, em nghĩ đợt đấy em mua còn đúng 1 con trưng bày, lau chùi liên tục nên ko có mùi :D

• Like
Reactions: namosa
Tập Lái
6/7/20
25
22
0
41
Thì tốc độ này HT giữ Làn đường và ACC hoạt động tương đối ổn nên em phải làm gì nữa ngoài viễc ngắm nhữg lane đường hi hi, với lại chứng minh với anh Chủ thớt là bồng bềnh đố dám móc 1 ngón tay mà lái á
“E chạy 2 đời xe Cx5 rùi nhá”
Đã set CC và có hỗ trợ giữ làn thì ngón tay bác móc cái khác chứ hơi đâu móc vô lăn :))

Hạng C
24/3/08
980
41
28
Tôi đang chạy CX5 bản 6.5, AWD full nhất được hơn 10 ngàn km. Tháng trước có làm chuyến xuyên 2/3 Việt vào đến Đà lạt tổng cộng hơn 3.000km thì thấy thế này: độ bồng bềnh không còn (tôi đã từng chạy CX5 hồi mới ra cách đây 4-5 năm thì lúc đó thấy khủng), bám đường rất tốt, lái cũng tốt, tôi cho rằng nhờ AWD, các option an toàn như chệch làn đường, 360 độ, cảnh báo lùii xe cắt ngang vv rất đáng giá và hữu ích. Nhược điểm duy nhất là độ ồn thôi (nay đi quen rồi cũng quen dần he he). Nếu so với Mer GLC tôi đã chạy 3 năm thì được khoảng 8/10. Do vậy bác mua đi ko phải nghĩ đâu

Hạng C
24/3/08
980
41
28
125 km/h mới phạt e toàn chạy 124km/g sét acc cruise control và móc 1 ngón tay vào vô lăng và rùi thưởng thức
CX5 đời 6.5 có ACC hả bác? Em tưởng chỉ là CC thường, sao em chạy mà ko thấy nhỉ?

Hạng C
31/5/11
511
606
123
Thì tốc độ này HT giữ Làn đường và ACC hoạt động tương đối ổn nên em phải làm gì nữa ngoài viễc ngắm nhữg lane đường hi hi, với lại chứng minh với anh Chủ thớt là bồng bềnh đố dám móc 1 ngón tay mà lái á
“E chạy 2 đời xe Cx5 rùi nhá”
Bác chạy 2 đời CX5 rùi á, nhất bác rùi. Em còn chưa được chạy lần nào.