Tập Lái
9/12/15
21
17
1
39
Mazda CX-8 ù ù khó chịu, có bác nào bị giống em?

Em đổi từ Camry 2007 sang CX-8 bản Lux. Mới chạy 1 ngày mà thấy tai ù ù khó chịu. Các cụ có cảm nhận xe ù như vậy không ạ?

Còn vụ đèn cos xe thì bên trái ánh sáng gần hơn phải, bật cos nhìn ánh sáng k đều rất khó chịu, cái này là do khâu kiểm tra kỹ thuật không kỹ hay hãng nó làm thế để đỡ chói mates người đi ngược chiều vậy các cụ?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/5/11
405
531
123
Vụ đèn là đúng kỹ thuật nha bạn. Mình cũng đi cx8 thấy cách âm ok trong tầm tiền mà.

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
9/12/15
21
17
1
39
Vụ đèn là đúng kỹ thuật nha bạn. Mình cũng đi cx8 thấy cách âm ok trong tầm tiền mà.
nhưng chỉnh cos hơi gần, hôm nào lên hãng chỉnh xe ra tí chạy cho an toàn

Tập Lái
17/7/16
6
6
0
49
Sáng mới chạy thử đúng là CX8 cách âm có vấn đề các bác ợ .E đi đường hơi xấu chút nghe tiếng vọng gầm lốp rõ mồn một luôn.và khi tăng ga nghe tiếng máy dội vào khoang xe nhiều hơn xe tucson mình đang chạy .Các bác Ai có cùng cảm nhận cho E biết ạ .tình hình là đang rất thích phom xe và nội thất E nó mà ko lẽ cách âm kém quá lại huỷ hả các bác.liệu làm chống ồn có hiệu quả ko .các bác đã chống ồn cx5 cho e xin ít reviw ạ .tks mọi người

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Sáng mới chạy thử đúng là CX8 cách âm có vấn đề các bác ợ .E đi đường hơi xấu chút nghe tiếng vọng gầm lốp rõ mồn một luôn.và khi tăng ga nghe tiếng máy dội vào khoang xe nhiều hơn xe tucson mình đang chạy .Các bác Ai có cùng cảm nhận cho E biết ạ .tình hình là đang rất thích phom xe và nội thất E nó mà ko lẽ cách âm kém quá lại huỷ hả các bác.liệu làm chống ồn có hiệu quả ko .các bác đã chống ồn cx5 cho e xin ít reviw ạ .tks mọi người
À có phải là bác thích cx5 nhưg chạy thử cx8 đúng k. Bác cảm nhận đúng là tuccson cảm nhận cách âm tốt hơn cx5 nhưng về cảm giác lái độ đầm, e thấy cx5 nhỉnh hơn tí.

• Like
Reactions: xlive