Hạng B1
18/6/11
99
40
18
34
Có bác nào cho mình xin so sánh giữa bản 6.5 này với bản cũ có khác biệt gì nhiều không, thấy quảng cáo động cơ có tinh chỉnh lại không biết đúng không các bác?

• Like
Reactions: Mỹ Mazda
Hạng B1
6/11/19
88
16
3
26
Có bác nào cho mình xin so sánh giữa bản 6.5 này với bản cũ có khác biệt gì nhiều không, thấy quảng cáo động cơ có tinh chỉnh lại không biết đúng không các bác?
Dạ e chào a. E là Mỹ ở Mazda Trường Chinh có gì thắc mắc thì để e hỗ trợ ạ.
Khác biệt giữa thế hệ 6.5 và 6.5 chủ yếu là:
  • Thứ nhất là mặt lazang, 6.5 dùng thiết kế lazang của CX8 kiểu vuốt của loài báo.
  • Thứ hai là 6.5 được trang bị ốp bô nhìn thể thao hơn.
  • Thứ ba là khung thân vỏ của 6.5 có độ dày hơn, kèm cao su kín hơn nên độ cách âm tốt hơn so với bản cũ.
  • Động cơ và hộp số có sự tinh chỉnh làm cho xe bóc hơn ở nước ga đầu.
Và đặc biệt là bản 6.5 có trang bị Apple Carplay vs Android Auto để giúp KH tiện nghi hơn khi đi đường dài á a.

Tập Lái
14/9/17
24
0
8
37
CX5 dù k rộng hơn so vớiTucson nhưng ngồi vẫn thoải mái, gầm cũng cao, đi đường xấu khá là ngon lành

Tập Lái
26/9/17
38
1
8
Nội thất ngang nhau, đều bọc da nhưng giải trí của cx5 xịn sò hơn hẳn đã vậy giảm giá nữa, rước liền đi bác ơi

Tập Lái
13/9/17
31
0
6
36
nội thất chủ yếu là bọc da, viền kim loại nên không gian nhìn sang. Màn hình dễ theo dõi, vô lăng tích hợp khá nhiều phương tiện giải trí..Nói chung ok ngon lành.

Tập Lái
24/9/17
31
0
6
36
Cụ thích là nhích thôi, ở tầm giá như CX5 thì tính năng an toàn con này hơi bị xịn, có trang bị hệ thống kiểm soát gia tốc G-Vectoring Control nên dù gầm cao cũng ko có cảm giác chòng chành. Tucson cũng được nhưng ngoại thất xấu quá

Tập Lái
26/9/17
32
0
6
36
Cx5 thì khỏi phải bàn cãi nhiều rồi! Nhưng bác nên cầm lái trải nghiệm cho chắc chắn!