Hạng C
11/6/15
540
1.559
93
Quận Bình Thạnh
Chào các bác

Tình hình là em chuẩn bị cưới vợ 2 lần đầu. Em thích gầm cao máy thoáng nên sau một thời gian tìm hiểu các dòng xe Crossover 5 chổ thì lọt vào thi chung kết để em tuyển vợ 2 còn lại CX5 và Tucson.

CX5 ngoại thất tùy vào thẩm mỹ từng người. Cá nhân em thấy tucson trông khỏe mạnh, trẻ trung hơn. Còn cx5 trông sang và bắt mắt hơn, nhìn hiện đại vs nhiều công nghệ mới hơn. Còn Tucson máy dầu thì tiết kiệm xăng, máy xăng hơi tốn, nội thất khá, ít công nghệ và nội thất nhựa nhìn ọp ẹp quá. Còn lại ổn.

P/s: CX5 lại tiếp tục giảm giá bán theo các bác so với Tucson nên rước em nào về đây ạ?

Mazda CX5 lại tiếp tục giảm giá bán, so với Tucson thì nên rước em nào đây ạ?
Mazda CX5 lại tiếp tục giảm giá bán, so với Tucson thì nên rước em nào đây ạ?

Hạng B2
8/5/12
355
64
38
Cứ mazda mà chọn cho an toàn bác ạ. Năm nay mazda cũng lọt top xe an toàn nhất 2020 đó

Hạng B2
31/5/14
107
4
18
33
Cx5 thấy đang giảm khá nhiều, có kèm quà, các bác thấy sao? ổn không?

Hạng B2
11/3/13
133
10
18
Cx5 thấy đang giảm khá nhiều, có kèm quà, các bác thấy sao? ổn không?
Ngon mà bác, xe đầy đủ tiện nghi. Về cơ bản thì mazda không thay đổi nhiều về thiết kế trên con cx5 này nhưng lại chú trọng hơn về tính năng nhất là tính năng an toàn. Bảo sao lọt top thương hiệu xe an toàn

Hạng B1
13/5/15
96
4
18
47
CX5 ngon mà bác, thấy các cụ khen con này cũng nhiều, xe rộng rãi, thoáng, gầm cao, di chuyển địa hình tốt. Chưa kể tính năng trang bị cũng nhiều, về lâu dài thì em thấy nó đáng chọn hơn Tuscson nhất là ở trang bị an toàn
Thấy cũng ko lạ, bác cứ thử so sánh xe của mazda với những xe cùng phân khúc xem, an toàn mazda bao jo cũng hơn vài phần

Hạng B2
13/4/13
208
15
18
Hyundai Tucson giá có mềm hơn nhiều so với CX5 nhưng cảm giác lái theo em là chưa mượt mà, nhất là AutoHold chưa được êm, chạy với tốc độ cao cũng khá ổn ở động cơ lẫn lốp xe. Còn CX5 thì lợi thế nằm ở gói an toàn, gầm cao, vượt địa hình tốt
Tucson kể ra thì rẻ, cũng ngon, nhược điểm lớn nữa là bị hạn chế tầm nhìn ở những góc cua hẹp nên sẽ là nhược điểm nếu bác nào thường xuyên di chuyển

Hạng B1
12/12/16
82
2
8
45
Tucson kể ra thì rẻ, cũng ngon, nhược điểm lớn nữa là bị hạn chế tầm nhìn ở những góc cua hẹp nên sẽ là nhược điểm nếu bác nào thường xuyên di chuyển
Còn cx5 thì sao bác? tầm nhìn tốt ko?

Hạng C
3/12/19
723
1.960
93
Đồng nai
e cũng phân vân 2 em này từ đầu năm, bác nào đã sử dụng 2 em nó cho đánh giá chân thật với ạ.
Em chủ yếu đi gia đình, 1 tháng tầm 5 ~700km thôi. Maz thì sang trọng , Tuc thì trẻ trung, cảm giác lái thì e không quan trọng lắm vì cung đường e hay đi cũng đơn giản, e phân vân nửa năm mà vẫn chưa chốt vì hiện tại e đang đi sedan hạng C, đổi xe lần này chắc sẽ đi khá lâu nên muốn chọn được xe ưng ý nhất :D

Hạng B2
15/9/17
103
10
18
38
Con này đẹp nhất Mazda bán tại Việt Nam!, nhìn như xe sang, theo mình nó có nét hao hao volvo, trang bị bản cao cấp phải nói là tận răng, ngang ngửa dòng xe sang, mà máy Nhật nữa nên chi phí bảo dưỡng cũng như độ bền thì khỏi chê. Nhưng thấy cũng nhiều bác chê xe Mazda như xe Tàu. Chưa dùng nên cũng ko biết.

Hạng B2
8/4/13
203
10
18
Bác nên lái thử cả 2 rồi quyết định. Tucson thì máy móc vận hành êm, giá rẻ nhưng trang bị an toàn với tiện nghi lại ko bằng
Sợ chòng chành bác ơi, cx5 gầm cao mà