Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Bạn em ko có quyết nên hài lòng hay ko cũng ko quan trọng anh à
nghĩ mà đắng lòng cho @JerryMouse , mua CRV thì bị cái cruisecontrol chạy trên cao tốc ko thắng đc, bán lỗ 300 chai dù mới đi có 3 tháng để mua tàu vũ trụ thì bị cái động cơ (lúc nào cũng có thể cháy đc as HG said), ko biết hài lòng là gì cả, sao ông trời lại bất công với anh ấy thế nhỉ?

Hạng D
14/6/17
1.758
29.868
113
Nói ra phức tạp chứ “anh em” nhà mình hiện trên 10 chiếc tết về cùng đi chung việc, có X6, S550, Ps, san dầu... đủ cả
E đang nhắm San Dầu vs ku này.

Mà Mazda của TH em nghi ngại chất lượng nó quá.

Mazda 6 của bạn em, đập thung đc 2 năm rưỡi, giờ dàn nhựa nó xuống khủng khiếp. Em ko biết do cái gì... Có thể là đậu ngoài nắng nhiều.

• Like
Reactions: Huy Vũ
Hạng B2
28/4/16
471
6.587
93
48

Mazda 6 của bạn em, đập thung đc 2 năm rưỡi, giờ dàn nhựa nó xuống khủng khiếp. Em ko biết do cái gì... Có thể là đậu ngoài nắng nhiều.
Xe tăng đậu ngoài nắng nó cũng xuống anh ạ.

• Like
Reactions: 888 người
Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133

Của bền tại người.
Xe phơi nắng thì Đức Nhật gì cũng toang cả.
Nhất là mấy anh hay chơi nước hoa trong xe. Hóa chất bay hơi và nhiệt độ cao làm xuống màu nhựa rất nhanh. :D

Hạng B2
20/8/18
408
43.129
93
Của bền tại người.
Xe phơi nắng thì Đức Nhật gì cũng toang cả.
Nhất là mấy anh hay chơi nước hoa trong xe. Hóa chất bay hơi và nhiệt độ cao làm xuống màu nhựa rất nhanh. :D
nước hoa,lotion,nước rửa tay khô...làm hư nội thất từ nhựa đến da ghế.Nhiều thằng còn ngu chở gái lấy nước hoa nhà xịt thẳng dô họng gió của máy lạnh,cồn làm nước sơn chảy luôn nhìn rất lôm côm

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113

San sắt trên cx5 1 bậc. Còn cx8 chỉ là phiên bản 7 chỗ của cx5 thôi. Cái xe kiểu dáng thể thao dài gần 5 mét mà chơi bản vỏ 225 là thấy sống nhăn rồi

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Cận tết em có thớt hỏi về cx8 và santafe, sau đó em chọn cx8 .
Dịp tết vừa rồi em về Đà nẵng, đi về giờ được 3000 km, em xin chia sẻ cảm nhận của mình. [ về em đi 6 người lớn và rất nhiều đồ, vào thì em đi gia đình em 3 lớn 3 nhỏ]
  1. về ngoại thất: hầu như em hài lòng tuyệt đối, về chiều dài, cao, rộng, độ cân đối của tk và các phụ kiện, màu sắc... nhìn trước, sau, ngang dọc hài hoà, không quá lả lướt nhưng cũng không có điểm gì bất hợp lý.
  2. Về nội thất: đủ rộng, da ngon, âm thanh ổn
  3. cách âm tốt [chắc do em phủ gầm], xe đằm không chồng chềnh, ôm cua ngon, vô lăng nhẹ nhàng, ngồi đường dài lái thoả mái. tầm nhìn thoáng
  4. Vận hành thì Theo em là ổn. tính em chạy xe hiền nên thường tăng tốc chậm, dìu ga chứ ko tăng vọt, xe thực sự mượt từ 40-80km/h. tăng tốc gấp thì ko bốc , vượt xe trên 100km/h thì lên lâu chứ ko lướt nhanh được.
  5. Nhiên liệu thì đường trường full tải bình xăng 60L em chạy 900km. [không hiểu sao thông số 70L mà xe báo còn 50km em đổ được có 54lit là đầy tràn ra ngoài]
  6. Xe rất hiếm, em đi về cả cái tết chỉ gặp 1-2 xe. bạn bè ai nhìn xe cũng khen đẹp, anh em chạy thử đều khen.
  7. một số điểm ưng ý: HUD, giữ làn đường, Apple Carplay ổn, tự phanh [ em có de ở quê nếu ko tự phanh em rớt ruộng rồi]
  8. một số điểm ko ưng ý: màn hình nhỏ, bản đồ định vị kém, báo biển báo tốc độ cho phép trên HUD sai tè le.
Kết luận: rất hài lòng về sự lựa chọn, với 1t4 lăn bánh thì cũng không quá đắt, chỉ tiếc là ko nghe lời vài bác lấy luôn AWD chỉ hơn 60tr. Trước khi lấy cx8 em cũng lái thử 2 lần và đã lái thử 2 tàu vũ trụ xăng pre, em nói thiệt chênh nhau 30tr ngoài cái vô lăng nhẹ, cử sổ trời và có 2 cầu thì em không thấy điểm nào tàu vũ trụ hơn cx8.
A tưởng vậy thôi, chắc gì xe a đã ngon hơn tàu vũ trụ của a chuột , nếu trước tết chọn xe kia, có khi bây giờ a lại chả khen SF văng lên sao hoả !?!?!? :eek::D:D Nội cái 2 cầu chủ động thôi cũng đã đáng giá hơn con xe của a rồi !??! :eek::D:D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/11/13
368
2.096
93
44
HCM

tương lai thì em ko biết, em chỉ nói lên hiện tại. anh em nhà em cũng có con m6 2015, đi 50 ngàn cây mà nát tương, nhìn chả ra gì. nhưng cx8 em thấy rất ít nhựa, da xịn nên em nghỉ cũng khó xuống. em kể nghe là lúc em kêu hyunhdai đem xe qua thử, thằng trường chinh nghĩ sao đem con xe màu trắng 20 ngàn cây, xe giám đốc đi gia đình nó phá sao mà tơi tả, dàn nhựa kêu như đồ chơi. mà nó trầy nội thất và dơ nữa làm em chở vợ và đám nhân viên đi nó chê ko tả nổi. đúng là em sale bên trường chinh sai lầm quá.