Chọn cái nào?

• Kia Sorento 2021

Bình chọn: 58 65,9%
  • Mazda CX-8

Bình chọn: 30 34,1%

• Total voters
    88
Hạng B2
14/12/11
100
73
28
Chết máy khi đang chạy - xe santafe máy dầu đang đi chết máy
Đây là lỗi xe Santafe khá phổ biến đã có rất nhiều người phản ánh. Lỗi này khi đang chạy thì tắt máy gây ra nguy hiểm, nhất là khi bạn chạy trên đường cao tốc.

Hiện tượng thường thấy là khi xe đang di chuyển thì đột ngột dừng lại, nhưng nếu để động cơ “nguội” lại, đổ nước vào thì lại sử dụng được bình thường. Lỗi này lặp đi lặp lại khá nhiều lần khiến bạn cảm thấy khó chịu và lo ngại.

Nguyên nhân có thể là do hỏng cảm biến hoặc lỗi van SCV sau bơm cao áp. Trường hợp này bạn cần thay van SCV. Để chắc chắn bạn có thể mang xe ra các đại lý chính hãng .

Máy San và So cùng một mẹ .

Hạng D
29/3/07
1.808
652
113
vnexpress.net
Mình đã ra showroom xem cx8 rồi bật ghế 3 lên thì khoang hành lý nhìn tạm tạm nhưng khi đóng cốp nó bị cái cửa cốp chiếm mất không gian để đồ khá nhiều, không thể để hành lý cho 7 người nếu đi xa qua đêm, chỉ có thể bỏ hành lý theo túi nhỏ từng người, có thể để dưới chân tại chổ ngồi. Còn xem youtube phán mà phán máy bốc mạnh là sai 100% còn cái khoang hành lý là đúng rồi vì có video mình chứng cụ thể với chiếc vali lớn để ở phía sau, xem hình đính kèm nhé!

Còn ai thích xe nào thì mua xe đó thôi, về sử dụng sẽ thấy bất hợp lý chổ nào sẽ có kinh nghiệm, mua xe nào thì cũng do Thaco ráp cả lợi cả đôi đường. Thông thường những người chọn 7 (5+2) chổ đa số sử dụng thường xuyên 5 chổ thôi, thỉnh thoảng đi chơi nhóm cần cho 2 gia đình nhỏ thì cần 7 chổ và cái quan trọng là khoang hành lý cuối khi dựng full ghế lên có nhiều khoảng trống để hành lý, để được hành lý size lớn là một lợi thế không hề nhỏ.
Thánh không gian như Innova mà ngồi full 07-8 Người thì cũng ko có cửa mang vali đâu bác, cũng chỉ xách túi thôi. Muốn ngòi full 7 người mà mang Vali thì chỉ có Sedona, Sienna thôi bác

Hạng D
29/3/07
1.808
652
113
vnexpress.net
Sorento 21 hàng 03 ngồi cũng tạm ok nhưng bị gập chân khá nhiều do sàn ghế thấp. Hàng 03 Cx8 ngồi vẫn ưng hơn nhiều nhé. Em đã ngồi 02 xe so sánh rồi nên các bác đừng bảo em chém nha. Còn vụ cốp xe, em cam đoan cốp sau Cx8 rộng hơn Sorento. Đã đem đồ vali ra test 02 con luôn rồi, đừng cãi. Còn vụ rộng ngang thì đồng ý lệch sau 6cm sẽ có sự chênh lệch, nhưng 01 lần nữa, quan trọng là thiết kế nội thất không gian bên trong nữa. Thông số kĩ thuật không nói lên hết tất cả. Nhiều con bên ngoài nhìn to bản hầm hố, vô bên trong lại thấy chất và ngược lại. Vd con Honda Jazz, bên ngoài nhìn nhỏ xíu xiu, vô trong rộng rãi miên man. Mẹc C thì bên ngoài nhìn to nhưng vô trong lại chật, ko rộng bằng Civic ....

• Like
Reactions: Huboss and dongde
Tập Lái
26/10/18
46
31
18
35
Khi mua xe sao ko tìm hiểu kỹ hơn đi bác. Trong tầm tiền thấy hợp với mình thì mua chứ các xe cùng phân khúc thì có cái hơn và có cái kém, tổng lại ko khác nhau nhiều. Ko ưng thì bán xe sớm đi chứ thấy bác than dữ quá, cuộc sống bao lâu mà phải mệt mỏi dữ vậy.
ai mua bán luôn, 1ty100 .DK 15/08/2020 odo 5000km, mới bảo dưỡng, vào đồ chơi hết gần 60 chai.

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Đã bảo các bác rồi , chưa có xe chạy thử mà đã vội mua , bây giờ mua xe xong mới lòi ra lỗi :
Vụ này căng nhe! Đang đi cao tốc hay leo đèo mà chết máy... Nghĩ mà sợ!

Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
Kiểu này cứ đợi các xe ra mắt 1 năm xem ổn ổn ko nhỉ, giá rổ đa phần cũng đc giảm. Nghe hơi thực dụng nhưng trừ khi nhiều xèng và cần là sẵn sàng đổi xe thì mới thích là nhích ngay đc.

Hạng C
11/8/16
771
2.535
93
54
TP.HCM
Các bác cho e hỏi làm sao phân biệt dc CX8 và CX5 ạ,, thấy ngoài đường mà ko biết nào 8 nào 5
Số 8 và số 5 nó khác nhau hoàn toàn thế mà bác phải hỏi thì thua rồi. Đến trường tiểu học hỏi học sinh lớp 1 xem nó có phân biệt được số 8 và số 5 không? kkk
Nghe nói Kia Sorento 2021 lỗi chết máy khi đang đi, vậy là ăn đứt Mazda CX8. Chúc các bác đang đi Sorento may mắn trên mọi nẻo đường