Chọn cái nào?

• Kia Sorento 2021

Bình chọn: 58 65,9%
  • Mazda CX-8

Bình chọn: 30 34,1%

• Total voters
    88
Hạng C
5/1/07
969
386
63
53
haha xem bọn youtube rồi phán, cạn lời vs bác, muốn đánh giá phải ra xem xe rồi lái khoảng vài chục cây số rồi hãy phán bác ạ.
Mình đã ra showroom xem cx8 rồi bật ghế 3 lên thì khoang hành lý nhìn tạm tạm nhưng khi đóng cốp nó bị cái cửa cốp chiếm mất không gian để đồ khá nhiều, không thể để hành lý cho 7 người nếu đi xa qua đêm, chỉ có thể bỏ hành lý theo túi nhỏ từng người, có thể để dưới chân tại chổ ngồi. Còn xem youtube phán mà phán máy bốc mạnh là sai 100% còn cái khoang hành lý là đúng rồi vì có video mình chứng cụ thể với chiếc vali lớn để ở phía sau, xem hình đính kèm nhé!

Còn ai thích xe nào thì mua xe đó thôi, về sử dụng sẽ thấy bất hợp lý chổ nào sẽ có kinh nghiệm, mua xe nào thì cũng do Thaco ráp cả lợi cả đôi đường. Thông thường những người chọn 7 (5+2) chổ đa số sử dụng thường xuyên 5 chổ thôi, thỉnh thoảng đi chơi nhóm cần cho 2 gia đình nhỏ thì cần 7 chổ và cái quan trọng là khoang hành lý cuối khi dựng full ghế lên có nhiều khoảng trống để hành lý, để được hành lý size lớn là một lợi thế không hề nhỏ.

Attachments

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
em lạy anh đừng có mang ra thông số phải ngồi lên xe mới đánh giácx8 trục cơ sở nó dài hơn sò khá nhiều đấy, mới hôm qua xe em chở 10 người (8 lớn,2 bé 9 tuổi) chạy quãng đường 80 cây số đi 1 mạch khỏe ro.
Đồng ý với a là CX8 dài hơn Sorento, nhưng tôi đang nói về chiều rộng, Sorento rộng đến 1900mm, chuẩn SUV cỡ D, còn CX-8 chỉ rộng 1840mm, giống y chang CX-5, tức là chỉ ngang SUV cỡ C, ngồi lên 2 xe sẽ thấy ngay khoang lái của CX-8 cũng chật y như CX-5, không khác gì, chỉ được cái dài đòn hơn, để thêm được 2 ghế súp.
[/QUOTE]
để ý thấy bác nào mà nói CX8 là xe CX5 kéo dài thì mấy bác ko ưng ngen,,, cũng như Peugeot 5008 đc build từ 3008 vậy :D:D:D,,cũng may là Peugeot ko có mẫu 8008 như Mazda:D:D

Hạng D
24/2/20
4.477
7.395
113
37
em lạy anh đừng có mang ra thông số phải ngồi lên xe mới đánh giácx8 trục cơ sở nó dài hơn sò khá nhiều đấy, mới hôm qua xe em chở 10 người (8 lớn,2 bé 9 tuổi) chạy quãng đường 80 cây số đi 1 mạch khỏe ro.
Đồng ý với a là CX8 dài hơn Sorento, nhưng tôi đang nói về chiều rộng, Sorento rộng đến 1900mm, chuẩn SUV cỡ D, còn CX-8 chỉ rộng 1840mm, giống y chang CX-5, tức là chỉ ngang SUV cỡ C, ngồi lên 2 xe sẽ thấy ngay khoang lái của CX-8 cũng chật y như CX-5, không khác gì, chỉ được cái dài đòn hơn, để thêm được 2 ghế súp.
[/QUOTE]
em nghỉ hơn nhau 6 cm cũng ko phải vấn đề quá lớn, 2 thằng này đều cùng giá tiền và phân khúc nhưng em nghĩ hàng 3 cx8 sẽ thỏa mái hơn 1 chút, sò ra sau 1 năm đương nhiên lợi thế hơn và opption cũng ngập ngụa, cả 2 con chỉ là cuv thôi ko phải suv bác ạ.

Tập Lái
11/7/19
32
38
19
41
Mình đã ra showroom xem cx8 rồi bật ghế 3 lên thì khoang hành lý nhìn tạm tạm nhưng khi đóng cốp nó bị cái cửa cốp chiếm mất không gian để đồ khá nhiều, không thể để hành lý cho 7 người nếu đi xa qua đêm, chỉ có thể bỏ hành lý theo túi nhỏ từng người, có thể để dưới chân tại chổ ngồi. Còn xem youtube phán mà phán máy bốc mạnh là sai 100% còn cái khoang hành lý là đúng rồi vì có video mình chứng cụ thể với chiếc vali lớn để ở phía sau, xem hình đính kèm nhé!

Còn ai thích xe nào thì mua xe đó thôi, về sử dụng sẽ thấy bất hợp lý chổ nào sẽ có kinh nghiệm, mua xe nào thì cũng do Thaco ráp cả lợi cả đôi đường. Thông thường những người chọn 7 (5+2) chổ đa số sử dụng thường xuyên 5 chổ thôi, thỉnh thoảng đi chơi nhóm cần cho 2 gia đình nhỏ thì cần 7 chổ và cái quan trọng là khoang hành lý cuối khi dựng full ghế lên có nhiều khoảng trống để hành lý, để được hành lý size lớn là một lợi thế không hề nhỏ.

Anh nói cốp cx8 cấn vali lớn của anh --> anh để nó theo chiều vuông góc giùm. Thêm nữa thực tế khi đi 7 người thì ko ai lại gom tất cả đồ để bỏ vào vài cái vali lớn rồi dùng chung, mà mọi người đều có túi đồ riêng để ko lấy lộn quần xị quần sịp của nhau.
Anh ko đi xem xe mà chỉ đọc youtube rồi phán, mắc mệt, thôi để tôi cập nhật cho anh chi tiết bên dưới vậy.

Dung tích khoang hành lý Sò 2021 là 187lits
KIA Sorento Luxury (máy xăng) 2021 | Thông số, bảng giá lăn bánh, hình ảnh xe (giaxenhap.com)

Còn dung tích khoang hành lý CX8 là 209lit

Hạng D
24/2/20
4.477
7.395
113
37

máy bốc em nghĩ chắc như nhau vì 2 con đều máy 2.5 mang cái xác gần 2 tấn sao mà bốc được, em nghĩ củng phải có đánh đổi thôi bác nếu cốp rộng thì hàng 3 ngồi sẽ chật.Con xe em mới hôm qua ngồi 3 người hàng ghế 3 vẫn ok, chạy 80 cây số về chẳng thấy ai than thở gì.

Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
Một điều dựa trên thực tế nữa (ko phải xem video rồi phán), đó là người nhà mình (trên 1m7 có, dưới 1m7 cũng có) ngồi hàng ghế 3 mong chỗ duỗi chân thêm rộng hơn là mong khoảng trống trên đầu. Lí do là khi đi xe ai cũng dựa lưng ra nhiều hơn so với ghế, nên phần đầu thoải mái, còn chỗ để chân bị giới hạn, điều này thì chỉ có cỡ MPV như Sedona giải quyết đc thôi.
Trăm nghe ko bằng 1 thấy, 100 thấy ko bằng 1 sờ, trăm sờ ko bằng 1 chịch.

Hạng D
24/2/20
4.477
7.395
113
37
em nghỉ hơn nhau 6 cm cũng ko phải vấn đề quá lớn, 2 thằng này đều cùng giá tiền và phân khúc nhưng em nghĩ hàng 3 cx8 sẽ thỏa mái hơn 1 chút, sò ra sau 1 năm đương nhiên lợi thế hơn và opption cũng ngập ngụa, cả 2 con chỉ là cuv thôi ko phải suv bác ạ.
Ngồi trong cái Corolla Altis nó rộng hơn hẳn Vios, rộng thấy rõ luôn, a biết Altis nó rộng hơn Vios bao nhiêu mm không ?

Hồi mới ra thì CX8 cũng cao giá, bây giờ thì hạ nhiều rồi, giảm khoảng 200-300 triệu, hạ nhiều thế là có lý do, hạ cỡ đó bán còn ko bằng ai huống là giá cũ, khỏi bán luôn.
[/QUOTE]
cx8 tháng rồi cũng gần 600 chiếc bác ạ, cx8 chiều ngang và máy của cx5 nhưng khung gầm của cx9 nên nó mới thế, nếu ko làm vậy thì thì ko giảm giá được.em nghĩ rồi sò cũng giảm giá giống cx8 thôi( để em múc thêm 1 chiếc):)

Hạng D
24/2/20
4.477
7.395
113
37
Một điều dựa trên thực tế nữa (ko phải xem video rồi phán), đó là người nhà mình (trên 1m7 có, dưới 1m7 cũng có) ngồi hàng ghế 3 mong chỗ duỗi chân thêm rộng hơn là mong khoảng trống trên đầu. Lí do là khi đi xe ai cũng dựa lưng ra nhiều hơn so với ghế, nên phần đầu thoải mái, còn chỗ để chân bị giới hạn, điều này thì chỉ có cỡ MPV như Sedona giải quyết đc thôi.
Trăm nghe ko bằng 1 thấy, 100 thấy ko bằng 1 sờ, trăm sờ ko bằng 1 chịch.
sờ 100 cái rồi mới chịch thì lâu quá bác.

• Love
Reactions: ThangWI
Tập Lái
15/11/19
11
14
3
hcm city
mazda nhìn bê đê chết mịa, đi con cx5 của thằng bạn cách âm gầm thua xa lux A, rung bần bật