npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM
Cơ bản là mới ra anh Thaco đẩy giá lên gấp đôi giá bán càn thiết thiết. Giờ giảm lại nhưng vẫn lời khủng. Cá nhân munhf không thích xe Thaco sản xuất, nó có chất lượng khá tệ, lỗi vặt rất nhiều, xe vô cùng thiếu tin cậy. Nếu chỉ muốn dùng xe ồ pa thì nên chọn Huyndai. Con CX 8 này giảm chắc 400 tr so với khi mới ra mắt. Nhưng lạ là họ bán vẫn có lời, haha. Giống như anh Forf Everest mới ra bán 1,99 tỏi. Giờ còn 1.3 tỏi mà nâng cấp thêm tùm lum. Vậy mà họ vẫn lời khủng
Em có cả CX5 và CX8 2 năm nay, CX5 chạy 15k, CX8 chạy 40k. Em chưa thấy có lỗi gì cả.

Hạng D
11/4/10
1.507
3.071
113
TP.HCM
Cái xe riêng lẻ nó đẹp là được rồi, còn nó giống các phân khúc khác thì đâu có làm nó đẹp lên hay xấu đi mà bác chê, nghe không hợp logic lắm :D

Ngôn ngữ thiết kế đồng nhất như mazda hay merc này mới là cái khó làm, vì như vậy là hãng đánh cược hết tất cả vào 1 design, nó xấu là cả dàn xấu luôn. Bù lại họ nhìn cái là biết ngay đó là xe mẹc, xe mazda. Chứ thực ra làm mỗi con một kiểu mới là cái dễ, rủi ro thẩm mĩ của mỗi con không liên quan tới nhau.

Dạ, ý của em là nếu như mẫu thiết kế đó đẹp như 1 số thương hiệu xe sang và siêu sang thì mình cứ kế thừa và phát huy, còn nếu cảm thấy dị dị thì cũng nên xem xét lại, ai đời cả Sedan, CUV/SUV gì cũng rứa?!..hãy nhìn cái đuôi xe gù gù của chiếc CR-V cách đây 1 vòng đời là 1 ví dụ điển hình...giờ thì đỡ rồi, cho thấy sự cầu thị của Honda, đời sau này đã cải thiện đôi xe cái lưng bớt gù rồi.:D

Em cạn nghĩ, RR nó có cái đầu vuông vuông, Ben thì tròn tròn đặc trưng, quá đẹp, Mer (nan lưới tản nhiệt + logo 3 cánh chính đứng giữa nắp capo elegent/Avant-nằm chìm), BMW với 2 quả thận không lẫn vào đâu được, Audi với 4 vòng tròn nằm trong hình lục giác, với hệ thống đèn pha, demi led, đèn hậu báo rẽ chạy chạy rất tinh tế đi vào lòng người, Luxus với cái con suốt/đồng hồ cát đẹp, rồi thì mình cũng ráng ráng tòi ra cái mặt cười là cũng đẹp hết nha.. :D

có 1 lần tình cờ đi đưa tang, em thấy trong hàng xe khách đưa tiễn trong đoàn có 1 chiếc xe Mazda màu đỏ chạy lên, nhìn cái đầu xe nhoẻn miệng cười em thấy hình như sao sao ấy..vâng, chỉ là tình cờ thôi nha Bác..chứ thực tế cũng ít thấy sự trùng hợp này.:D

Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Giảm 120tr thì thuế phí trước bạ có giảm theo ko hay phải đóng đủ theo giá xe ban đầu nhỉ?
Em đã hỏi vài chỗ thì vẫn đóng thuế trước bạ theo giá công bố ban đầu.
Theo em hiểu thì thuế phí dựa trên giá niêm yết, hãng đã giảm giá và niêm yết thì lẽ ra thuế phí cũng phải tính theo giá niêm yết mới chứ. Có bác nào rành vụ này không khai sáng giúp em.

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng D
24/2/20
4.422
7.286
113
37
Theo em hiểu thì thuế phí dựa trên giá niêm yết, hãng đã giảm giá và niêm yết thì lẽ ra thuế phí cũng phải tính theo giá niêm yết mới chứ. Có bác nào rành vụ này không khai sáng giúp em.
Đúng rồi bác thuế trước bạ phải đóng theo mức giá hãng niêm yết, hãng đã đăng kí giá đó vs bộ tài chính rồi nên ko có chuyện giá xe niêm yết 1350 lại đi đóng thuế của 1150 được( hãng giảm 200tr nhưng nhà nước vẫn thu theo giá ban đầu là 1350)

Hạng D
11/4/10
1.507
3.071
113
TP.HCM
Hiểu, hiểu, nghĩ nghĩ, lý lẽ cái giề hổng biết nữa?! :D

Ở xứ đông lào thì Bác hãy nằm lòng cái xì lô gân này nhé: có thể áp dụng rộng rãi cho mọi ngành nghề trong cuộc sống nha.

Cái gì có lợi cho thuế thì cứ làm.
Cái gì bất lợi cho thuế thì....................................................
áp dụng cái trên.

:D Em xàm tý..không có ý gì hết nha các Bác!