Hạng D
16/11/15
1.199
1.109
113
34
Con CX-3 của em có Smart City Break support nhưng chưa bao giờ dám thử. Coi video demo thấy bảo dưới 30km/h đến gần vật cản phía trước là nó tự brake. Mấy lần thấy đèn đỏ, cứ để xe tự trôi chậm chậm, đến gần quá cũng tự đạp thắng thì thấy nó "ăn" hơn bình thường (có cảm giác xe chạy chậm đi hẳn và "ăn" hơn) chứ chưa dám thử không đạp thắng xem xe có dừng lại không?

Bữa lái thử Audi Q2 thì đúng là nó thắng cái két lại luôn khi thấy người đi bộ băng ngang qua. Quá trình của Q2 rất thông minh: seat belt rung, tay lái rung rồi xe tự thắng!!!
Ở bển có khác :(
Ở VN xe có trang bị mấy thứ này là của hiếm :(

• Like
Reactions: [email protected]
Tập Lái
15/11/12
17
16
3
Christchurch
Ở bển có khác :(
Ở VN xe có trang bị mấy thứ này là của hiếm :(

Em dọc kỹ lại bài này, hình như bài viết này hơi cũ. Vì CX-3 em mua là model 2016 (mua tháng 9/2016) đã có tính năng SCBS-F rồi mà bài viết này nói là vừa công bố bên Úc?? Cũng hơi ngạc nhiên.

Vâng, e, thấy nhiều khi cũng tội cho các bác ở Việt Nam. Xe giá vừa cao, options lại bị cắt hết trơn chả còn gì. Thôi sống xứ Thiên Đường đành chịu bác ạ :)

Mà với kiểu đường xá của VN thì có mấy options này vào chắc xe thắng liên tục. Tưởng tượng với hệ thống thắng tự động như con Audi Q2 em test, về VN chắc khỏi chạy vì xe 2 bánh cứ lượn trước mũi xe, xe nó thắng gấp hoài cũng mệt :)

Hạng D
16/11/15
1.199
1.109
113
34
Em dọc kỹ lại bài này, hình như bài viết này hơi cũ. Vì CX-3 em mua là model 2016 (mua tháng 9/2016) đã có tính năng SCBS-F rồi mà bài viết này nói là vừa công bố bên Úc?? Cũng hơi ngạc nhiên.

Vâng, e, thấy nhiều khi cũng tội cho các bác ở Việt Nam. Xe giá vừa cao, options lại bị cắt hết trơn chả còn gì. Thôi sống xứ Thiên Đường đành chịu bác ạ :)

Mà với kiểu đường xá của VN thì có mấy options này vào chắc xe thắng liên tục. Tưởng tượng với hệ thống thắng tự động như con Audi Q2 em test, về VN chắc khỏi chạy vì xe 2 bánh cứ lượn trước mũi xe, xe nó thắng gấp hoài cũng mệt :)
Em thấy cái adaptive cruise control là hữu ích nhất ở VN nhưng toàn bị cắt đi vì cái tiêu chuẩn radar khỉ mốc gì đó của quân đội. Đến cả Mer s600 maybach chính hãng còn không có
(Nhưng ko hiểu vì sao con Ranger wildtrak lại có nữa ??)

5/5/17
26
4
3
30
Cái này bọn xe Mỹ có từ lâu rồi, Mazda chậm chân :)) nhưng mà với giá + phân khúc này thì có cũng tốt.