Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Thêm chút tiền mua Cruze sẽ ok hơn City nhé bác. Còn City và M2 em vote City vì rộng rãi, option cũng tạm ổn đủ xài. Hết
Ờ, phải chi city có cái máy lạnh của sunny hay vios thì quá ổn. Cơ mà Sunny suy đi tính lại chỉ bị cái nội thất xấu thôi. Còn lại thấy ổn nhất là giá rẻ hơn City 50 củ, lại có ghế da, gps, cam lùi, màn hình.City hơn Sunny cái vsc là có giá trị khởi hành ngang dốc cho vui thôi vô tttm mà tin cái khởi hành ngang dốc có ngày vở mông, dưng mà nếu không thích hoặc không dám xào chẻ, vào cua ở tốc độ trên 60 thì cũng cóc cần quả vsc bác nhỉ. Còn nửa, cách âm Sunny ổn hơn City nhiều, City cảm giác lái bốc hơn. Hai xe ăn nhậu xêm xêm nhau thôi.
Túm cái váy lại, ai thích cảm giác lái và không quan tâm đến vị trí hành khách thì city, không phải nghỉ. Còn nếu quan tâm đến hành khách thì Sunny cho nó tiết kiệm. 50 củ làm được nhiều thứ lắm bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Em ko rành về khoản động cơ, nên ko có ý kiến về khoản này. Riêng cái khoản head room và leg room của M2 thì e đảm bảo là ok, e cao 1,8 mét, ở cả 2 hàng ghế ko bị đụng đầu ở hàng nào hết, khoảng để chân hàng ghế sau khi ngồi ưỡn ra vẫn dư khoảng 2-3cm. E chưa được ngồi City, nhưng nếu so vs Vios thì head room của M2 ok hơn nhiều, ghế sau của vios e chỉ có thể ngồi ưỡn, ngồi thẳng dựa ra là bị đụng đầu. Vios chỉ đc cái sàn phía sau là phẳng (các xe khác ko có cái này).
Thiệt hông bác. M2 rộng hơn Vios 2015 hả bác, hay bác nói vios 2009 đó, cơ mà cũng không rộng được như vios 2009 đâu bác.

Tập Lái
18/2/15
43
45
18
36
Bác Namosa, em nói ở trên là vios 2015 ạ, đã so sánh thì phải cùng phân khúc, cùng đời chứ ạ :)
Mà khoảng để chân ghế sau còn tùy vào vị trí ghế trước nữa nhé bác, bác phải chỉnh ghế trước ngồi vừa, rồi ra ghế sau ngồi đánh giá mới chính xác. Chứ đẩy ghế trước lên sát để cho rộng ghế sau rồi ghế trước ngồi chật thì cũng như không :)))