Hạng B2
27/10/16
132
64
33
Ko đủ tiền mua M6 2.0 thì làm con M3 2.0 cũng đc, tính năng ko chênh lệch quá nhiều, khác chủ yếu ở hệ thống treo và cái kích thước của xe.

Hạng D
29/3/16
1.994
2.641
113
46
Mặc cho anti vào chê, M3 và CX5 vẫn bán ầm. Đến giờ sau 1 năm vẫn thấy không lầm khi chọn CX5 FL 2.5 khà khà.

Lâu lâu bận việc cả tuần không cầm lái em nó là lại thèm, lại xách ra chạy 1 vòng Phạm Văn Đồng rồi về ha ha

Hạng B2
24/9/10
339
345
63
[BCOLOR=#ff6600]theo các bác năm 2018 giá xe có giảm ko [/BCOLOR]
Bác hiến kế nào để ngân sách thu bù đủ phần hụt do giảm thuế nhập khẩu thì giá xe sẽ giảm
Thuế là con nghiện, đô mỗi ngày một tăng

Hạng B2
24/2/15
410
379
63
36
Bác đi mua cái xe bác nhìn vào cái gì? cái xe có thời gian lưu hành cũng như con người sống rồi cũng sẽ phải bệnh phải vào bệnh viện, người kha khá thì vào bệnh viện quốc tế, người trung bình khá thì khám dịch vụ, người nghèo thì vào khám bình thường,...cái xe cũng vậy. Đồng ý cái mazda 3 đẹp giá hợp lý nhưng chất lượng là đều đáng phải bàn và linh kiện thay thế cũng là điều đáng phải bàn. Em có sự so sánh vì Cty em mua con mazda 3 đời 2014 vào tháng 05/2014 và mua con toyota altis đời 2014 vào tháng 08/2014. Nhưng đến hôm nay được gần 03 năm thì thấy rõ nhất là xe mazda 3 xuống rất lẹ, chất lượng của đồ mũ cũng xuống nhanh và đặc biệt chi phí bảo dưỡng cao hơn rất nhiều so với em toyota altis. Còn về chất xe sau 03 năm thì mazda 3 không bằng xe toyota altis. Em đánh giá vậy là có cơ sở vì em mazda 3 đi được 40 ngàn km còn em altis đi 50 ngàn km (đi nhiều hơn vì xếp thích đi altis do rộng rãi hơn em mazda 3). Em rất thích mẫu mã của mazda nhưng em nghỉ mazda nên quan tâm đến chất lượng thêm nữa vì xe đẹp + chất lượng tốt thì sẽ có thêm nhiều khách hàng hơn nữa, đừng để cái xe mang thương hiệu Nhật nhưng chất lượng thì của xe Hàn

Xe mazda3 đỏ mình chạy 2 năm vẫn như mới nha bác,chất lượng thua altis chỗ nào?altis giá bao nhiêu-m3 giá bao nhiêu? Altis ngon và lành thì doanh số bán hàng thấp vậy?sao chỉ có vios,fò,ỉn chuyên kinh doanh là áp đảo đối thủ?

Hạng B2
24/2/15
410
379
63
36
Isuzu là hãng đầu tiên ở Việt Nam áp dụng chế độ bảo hành 5 năm nhé bác. Thaco nâng bảo hành lên 5 năm chắc là muốn lấy lại hình ảnh sau vụ Bt - 50 của cụ Thông rồi :p:)
Chắc dần dần bảo hành 5 năm hết thôi mà,xe giờ đâu có dễ hư

Hạng B2
24/2/15
410
379
63
36
Bởi thế nên bác chỉ có thể làm 1 nhân viên bình thường ở Cty còn Trường Hải nó làm ăn lớn :D
Cứ cho là nội thất Mazda mau xuống (tình trạng y chang các sản phẩm của KIA đó giờ từ năm 2009 - nay) thì bác có thấy hiện tại ai mua xe dạng 5 chỗ nhỏ nhỏ này mà giữ đi suốt 5-6 năm không :) Qua rồi bác à, qua cái thời Altis - Camry đời 199x-200x dân chúng cứ nghĩ bền như trước đây rồi giữ hoài như cái tài sản đợi lên giá thì bán. Xe dần dần trở thành phương tiện chứ không còn là tài sản nên cứ đẹp, nhiều option, an toàn thì họ hưởng trước tính sau, thuế má thay đổi liên tục chưa chắc mua Toyota mà còn giữ giá như xưa nữa là. Xe lắp ráp như nhau cả thôi chất lượng có ai mà kiểm định, cứ cho là nội thất Toyota bền nhưng trang bị an toàn Mazda lại cao hơn. Dậy bác muốn 3 năm nữa bỏ tiền ra đi Spa cho chiếc xe hay mỗi ngày lái trên 1 chiếc xe kém an toàn hơn - Đó phụ thuộc vào cách suy nghĩ của mỗi người :D
Trường Hải nó cũng nhìn thấy các cơ sở chăm sóc xe, nhập phụ tùng xe...mọc lên như nấm thì đi 3 năm nội thất xuống? Bác có đi tân trang hay chăm sóc lại k? Đám xe của Trường Hải cũng kích thích nhu cầu của các nhà cung cấp phụ tùng độ xe...chứ thử hỏi bác mấy ai mua Altis về độ? Bán xe giá rẻ nhưng nó vẫn có lời, dân vẫn có lợi vì sớm tiếp xúc được xe. Trường Hải nó nhìn toàn diện thị trường mà đưa ra phương án để đi theo chứ đâu có bảo thủ như bên Toyota, còn kết quả là thấy sau ngần ấy năm Altis - Camry quả thật giờ là dĩ vãng rồi :D
Toyota chống chọi nhờ 2 thằng Innova (không có đối thủ thật sự cùng phân khúc), Fortuner (giá quá tốt so với tất cả đối thủ khác và diện mạo mới rất đẹp - nhưng nghĩ lại đi truyền thống cứ đưa ra sản phẩm mới là tăng giá của Toyota đâu mất rồi), bác thấy Vios vẫn đứng đầu nhưng hãy cầm tiền đi mua và suy nghĩ về cái giá của nó so với cách mà khách hàng phải mua trước đây xem sao :)

Hay,hay cho câu Altis-Camry giờ là dĩ vãng rồi...thật tế vào các cụ àh