Tập Lái
14/11/16
46
2
8
41
Mà nếu chạy tốc thấp trong thành phố, tính năng này có tắt được không các bác? em thấy nếu lỡ đường đông mà cứ đi rà rà nó kêu thế thì phiền quá.
Có thể tắt được, bác mua xe trong sổ tay hướng dẫn hay nghe mấy a saler bày là dễ dàng xử lí thôi.

Tập Lái
30/12/16
47
0
13
43
Mazda 3 bản Luxury cũng đủ các hệ thống an toàn tiêu chuẩn rồi, khá thì lên premium luôn, option đầy đủ, có I-Activsense đi cao tốc chả sợ. Giữ làn đường, cảnh báo va chạm, cứ bon bon mà chạy an toàn. Quá ổn áp trong phân khúc C.

Hạng B2
19/5/14
101
3
18
39
Bản thấp nhất bao giờ cũng tẻ nhạt, mọi thứ nội thất cũng chỉ đủ dùng. Bản cao hơn thì tiện nghi hơn. Tuy nhiên với Mazda là có cái đặc biệt nữa là nó thêm nhiều công nghệ hỗ trợ lái hơn.

Tập Lái
10/10/19
49
1
8
44
Cái hệ thống chuyển làn và cảnh báo của bản premium hỗ trợ tốt trên cao tốc lắm, em đi cao tốc thấy buồn ngủ chuyển làn sai tí nó nhắc nhẹ mình liền à.

Hạng B1
12/5/15
76
1
8
45
Với nhu cầu gia đình, thì trang bị điều hòa trên bản luxury được điểm cộng nhiều hơn

Hạng B2
4/4/14
152
7
18
Bản luxury 770tr chọn là ổn thỏa nhất, theo em đi rà xe thì saler hãng bảo đây là một trong những bản bán chạy nhất của dòng này đó bác.

Hạng B2
13/4/14
113
3
18
Bản luxury 770tr chọn là ổn thỏa nhất, theo em đi rà xe thì saler hãng bảo đây là một trong những bản bán chạy nhất của dòng này đó bác.
Vậy à bác, e thì nghiêng về bản premium hơn, vì deluxe và luxury thì không có gói i-activsense nên cũng hơi lo lắng, và lại có cửa sổ trời, cu nhà em thích lắm.

Hạng B2
24/4/14
101
4
18
Vậy à bác, e thì nghiêng về bản premium hơn, vì deluxe và luxury thì không có gói i-activsense nên cũng hơi lo lắng, và lại có cửa sổ trời, cu nhà em thích lắm.
Chắc các bác không biết chứ e đi hỏi showroom hỏi bản luxury lần này có gì khác so với 2019 hay không. Tư vấn viên nói bản 2020 sedan Mazda 3 khác hơn Hatback vì nội thất từ bản luxury trở lên là có màu vàng be rồi (màu này hơi bị chuộng ở xe phân khúc cao đó) mà dòng Hatback thì không có màu này. Chán đen thì đổi qua màu này nhìn sang hẳn.

Hạng B2
13/10/11
224
12
18
44
Em thấy bỏ thêm vài chục triệu lên bản premium ngon lành hẳn, không có mấy công nghệ hiện đại đi xe mà va chạm thì tiếc lắm. Có bảo hiểm thì không nói, tốn thời gian sửa chữa hơn.

Hạng B2
18/10/11
338
28
28
43
Em thấy bỏ thêm vài chục triệu lên bản premium ngon lành hẳn, không có mấy công nghệ hiện đại đi xe mà va chạm thì tiếc lắm. Có bảo hiểm thì không nói, tốn thời gian sửa chữa hơn.
Nhưng mà nhu cầu của bác chủ thớt kia chỉ có dưới 800tr thôi, theo mình nghĩ luxury hợp ví nhất rồi, chạy deluxe cũng thiếu option nhiều so với bản Luxury.