Hạng B1
12/12/16
82
2
8
45
Lẫy chuyển số này bình thường mà bác, như tên gọi hỗ trợ chuyển số lên xuống mà không cần rời vô lăng thôi. Còn phanh tay điện tử giúp ngăn ngừa hậu quả do việc quên kéo và nhả phanh tay khi lái thôi.
Cái bác nên chú trọng là công nghệ thôi, mà em thấy trên con mazda 3 này dùng bản luxury là đủ như bác hỏi còn muốn đầy đủ công nghệ hơn thì bản premium.

Hạng B2
19/5/14
101
3
18
39
Mazda 3 bản mới 2020 này đã tinh giản phần body, không còn vẻ uốn lượn với cơ bắp nhiều như bản 2019, bác để ý kỹ là thấy. Em thấy đổi mới này hợp hơn với tiêu chí gia đình, hiền hơn nhưng vẫn đảm bảo phần an toàn với các hệ thống làm nên thương hiệu của Mazda.

Tập Lái
14/11/16
48
0
6
43
Mazda 3 bản mới 2020 này đã tinh giản phần body, không còn vẻ uốn lượn với cơ bắp nhiều như bản 2019, bác để ý kỹ là thấy. Em thấy đổi mới này hợp hơn với tiêu chí gia đình, hiền hơn nhưng vẫn đảm bảo phần an toàn với các hệ thống làm nên thương hiệu của Mazda.
Gia đình thì nên hướng tới phân khúc cao hơn cho thoải mái đi bác, mazda 6 hoặc CX5, CX8 đi bác. Còn mới có bồ, hay mới cưới thì quất Mazda 3.

Hạng B2
22/10/13
125
8
18
Có trải nghiệm thực mới biết được độ hiệu quả của các hệ thống an toàn này, video trên là một ví dụ. Đánh giá 9/10 còn 1 điểm k max vì cái còi hú cảnh báo luôn làm bừng tỉnh :)))

Hạng B2
19/5/14
101
3
18
39
Gia đình thì nên hướng tới phân khúc cao hơn cho thoải mái đi bác, mazda 6 hoặc CX5, CX8 đi bác. Còn mới có bồ, hay mới cưới thì quất Mazda 3.
Không phải e đề nghị như thế, nhưng chủ yếu e trải nghiệm qua các hãng phổ thông khác thì vẫn thấy mazda có nét đặc biệt hơn cả, nhất là độ an toàn.

Hạng B2
9/1/08
465
64
28
Có trải nghiệm thực mới biết được độ hiệu quả của các hệ thống an toàn này, video trên là một ví dụ. Đánh giá 9/10 còn 1 điểm k max vì cái còi hú cảnh báo luôn làm bừng tỉnh :)))
Đúng thế, nên ra showroom lái thử thay vì ngồi cào phím như một số bác khác. Hệ thống an toàn thì em chưa test hơn nhưng trải nghiệm lái rất tốt, đầm, êm, không ồn.

Hạng B1
14/11/16
57
4
8
36
Cũng may có video này e mới nhận ra được độ an toàn của các hệ thống i-activsense trong bản premium. Trước đó, e cũng đắn đo lắm khi phải bỏ thêm 70tr mà không biết rõ nó an toàn ra sao. Tks bác vì cái video này.

Hạng B2
22/3/13
190
14
18
10
Cũng may có video này e mới nhận ra được độ an toàn của các hệ thống i-activsense trong bản premium. Trước đó, e cũng đắn đo lắm khi phải bỏ thêm 70tr mà không biết rõ nó an toàn ra sao. Tks bác vì cái video này.
Còn nhiều cái lắm, bác trên chỉ test 1 trong số hệ thống thôi. Có cái cảnh báo điểm mù cũng hiệu quả khi đi đường.

Hạng B2
8/4/13
203
10
18
Còn nhiều cái lắm, bác trên chỉ test 1 trong số hệ thống thôi. Có cái cảnh báo điểm mù cũng hiệu quả khi đi đường.
Cảnh bảo điểm mù là sao bác, là bác đi vào điểm mù của xe khác nó cảnh báo à?

Hạng B2
22/3/13
190
14
18
10
Cảnh bảo điểm mù là sao bác, là bác đi vào điểm mù của xe khác nó cảnh báo à?
Không phải, cái cảnh báo điểm mù dùng để cảnh báo khi có xe khác đang đi vào vùng mù của xe mình. Nếu trước đó, bác hay nhìn gương để phát hiện thì nay không cần phải mất tập trung nhiều như thế đâu. Hệ thống này sẽ cảnh báo cho bác.