Hạng B2
28/6/17
253
1.749
93
TPHCM
Xe này độ xong chắc "tăng cân" quá, kết hợp bản lốp to ra và thêm các thể loại cánh gió ép xuống, nếu không cải thiện sức mạnh động cơ chắc max speed giảm rồi.

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng B2
14/5/09
167
63
28
Em thấy nó lộn xộn và chắp vá (theo đúng nghĩa đen) kiểu gì đó, đặc biệt là mấy tấm ốp hông, viền hốc lốp.

Hạng B1
19/6/15
91
57
18
34
Về thẫm mỹ đẹp - xấu thì tùy mỗi người bác, như vợ bác thì bác thấy đẹp e thấy ko và ngược lại vậy đó. Cái mình nhận xét chỉ là "chơi đúng bài" hay chưa thôi. Như tụi Tây nó hay chê bọn Châu Á độ xe Ricer style. Mà thật, nhìn con này Ricer chuối 1 buồng luôn. Như cái tem Brembo dán lên chi vậy, cao lắm là cái ốp nhựa vô heo thắng chứ có heo thắng hay đĩa Brembo đâu - như chiếc Cub 50 chơi bộ tem SH300i vậy, dùng để khè mấy người ko biết Brembo là gì. Rồi NGK cũng chỉ thay 4 cái bugi chưa tới 1tr đồng cho 4 cái cũng quất cái decal. 4 ống pô mới là thể hiện đẳng cấp Ricer: ai ko biết mazda3 có 107hp gắn chi 4 miệng pô giả - ko đẹp mà là quê. Thêm cái kiểu áo bà ba mặc quần jean Le-vít nữa: BBS đâu dành cho JDM.....
Ha Ha mỗi người mỗi ý bác ạ ! Anw cũng là ae độ xe mà em chơi xe củi thôi thì về mặt kĩ thuật và showoff sức mạnh thì bác nói đúng giống kiểu máy cub để ống xả xe PKL hay xe giò gà gắn phuộc HKS hyper chẳng hạn !
Về mặt hình thức bác ấy yêu JDM và muốn Building theo xe có sẵn và cũng e dè chơi xe độ chẳng hạn , em thì em hoan nghênh về khoản có chơi có chịu này ! nhưng dù sao thì dân mình vẫn ngán ngẩm chuyện đăng kiểm và body kit , Riêng em con Sky R-32 của em vẫn vào máy 7MGTE Cos 2 và đi đăng kiểm như thường !
lúc nào chủ thớt có đi ngang khu Him Lam cho em ngó cái body kit học làm cái em cũng đang làm con AE-86 Levin Wide body ạ nhưng không có tiền nên ở nhà gõ tôn haha

Hạng B2
20/8/18
390
125
63
Làm mất đi cái gọi là độ xe car tuning rồi