Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
RE: mazda3 tai nan ở Đồ Sơn

@Trung_anh:

Đọc bài của bác vừa hồi hộp vừa nhức đầu quá, hehe:D:D vì phải dịch những từ không có dấu.

Đây cũng là kinh nghiệm rất lớn bác nhể, lần sau nhớ chớp đèn liên tục khi vào cua và đừng ôm sát quá, lấn lane 2 bánh rồi.

Tặng 2 bác

Hạng B2
9/11/06
101
5
18

Và đây OS muôn năm

ngoài lề 1 ty,ảnh em hom đi an hỏi ông anh,các bac nhìn cho kỹ nha o cứ bảo em giống Hiệp gà

Chú rể là người đung cạnh em đấy ạ,mới gần 70

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: Trung_anh
Lúc dấy em o that day an toàn bác a,lại con lai 1 tay trai nũa,tay phai ôm người yêu hihihi,cô ay dang ngả vao ngươi em rất tình tứ lang man j bac ạ :D thế ma bi con Ford phá hỏng hết
Thế này là bác cũng có 1 phần lỗi rồi, lái xe là phải thắt dây an toàn, 2 tay trên vô lăng, giảm tốc khi vào cua, nhất là những khúc cua bác không nhìn được phía đối diện, còn phải bóp còi nữa bác ạ, còn lãng mạn thì để dành lúc vào ....nhà nghỉ :D. Tai nạn xảy ra trong 1/10 giây ...

Hạng B2
9/11/06
101
5
18

Trích đoạn: phucminh

@Trung_anh:

Đọc bài của bác vừa hồi hộp vừa nhức đầu quá, hehe:D:D vì phải dịch những từ không có dấu.

Đây cũng là kinh nghiệm rất lớn bác nhể, lần sau nhớ chớp đèn liên tục khi vào cua và đừng ôm sát quá, lấn lane 2 bánh rồi.

Tặng 2 bác
em cũng bị chấn thương nhẹ ở ngón tay nên nhiều từ o có dấu các bác chịu khó tý nha,thông cảm cho nạn nhân

Hạng B2
9/11/06
101
5
18

à quên mất đây là ảnh con Ford sau tai nạn

VÀ ĐÂY LÀ NGƯỜI NGỒI CẠNH EM TRONG VỤ TAI NẠN(là bạn gái em va cũng sắp là vợ e---->cấm các bác tăm tia)
Ảnh chụp luc 10h sáng 1-12 9 tiếng sau khi tai nan sảy ra

Trích đoạn: hcivic

Mừng bác đã thắng kịp nên giảm được nửa gia tốc khi va chạm (?) và bình an vô sự cùng bạn gái.Bác có phải là danh hài HG không nhỉ?Sao giống lắm đấy?:D Theo tui thấy trong hình chụp thì xe bác đang ôm sát trong lane dành cho xe2B,còn bác kia thì chạy ngược chiều đúng không? Chắc hắn mới vừa rẻ ra từ một nhà nghỉ chăng?Có vẻ như bác cũng có một phần lỗi đấy nhé!

đoạn đường này là bắt đầu hết khu 1 Đồ Sơn
sắp cua vào bãi chài

đường 2 chiều bé tí có 2 làn ô tô và xe máy cùng chiều đi chung 1 làn mà bác

với lại em gặp nhiều trường hợp ở chỗ này rồi
do là đang vào cua nên đa số xe chạy cùng chiều nhưng bác Trung_anh sẽ cua luôn vào trong chứ k phải là lấn đường xe 2b

rất nhiều xe chạy từ khu 2 ra đâm phải xe chạy từ khu 1 vào[&:]
do góc nhìn tạo cảm giác cua rất an toàn nên cứ phi và cứ đâm

bác Trung_anh và các bác lần sau có đi vô khu 2 nhớ đi đường đằng sau núi nha

đi đường bờ biển vào đoạn này nguy hiểm lắm
toàn tông nhau k à[&o]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/6/07
120
1
0

Phục bác ở mấy điểm sau :

- Tủi trẻ tài cao, dòm cái ảnh thấy bác đúng là em chót chét của Hiệp Gà (bỏ mũ kính ra thì thấy bớt giống), mà đã đủ ngón nghề : 4 bánh vi vu tận đồ sơn với bạn gái, đầu tóc quần áo xe cộ rất cam sành.

- Tinh thần lạc quan của bác, chắc chỉ có các chiến sỹ cách mạng thời 1945 mới có được. Đâm xe như vậy mà vẫn tươi cười như là xe của ............... ông bà già chứ không phải xe của mình. Lại còn share ảnh cho anh em nữa chứ. Đúng là thế hệ 8X (đoán thế) bi giờ siêu thật. Xe em chỉ bị thằng 2 bánh nó xịt nhẹ vào thôi thì em đã đau đớn lắm rồi.

- Cái lày bác bật mí xem em đồ rằng khi va chạm bác cũng không tập trung lái vợ hai lắm mà đang tập trung lái ..... something else, nếu ko bác thừa đủ thời gian xử lý để tránh headon collision mà phần lớn thiệt hại xe bác gánh chịu.

Lần sau mạn phép khuyên bác đi đồ sơn ko nên mang theo bạn gái. Mất công, tốn xăng, mất tập trung trên đường, lại bị mọi người chê là Carry the goal to New Castle, nôm na là chở củi về rừng.

Chia buồn với bác Trung-anh nhé. Họa vô đơn chí thật. Đề nghị các đồng chí CSGT Đồ Sơn bấm cho thằng lái chiếc Ford 5 lỗ trên bằng lái, giam xe 5 tháng và bắt nó đi học lại luật giao thông. Tớ không lái chiếc mazda nhưng nhìn hình thì thấy bức xúc lắm.

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

Chiếc Ford túi khí có bung k bác ?[8|]

Hạng B2
9/11/06
101
5
18

Trích đoạn: khoa

Chiếc Ford túi khí có bung k bác ?[8|]
có ảnh bung túi khí ford đấy bác,xem kỹ lại xem,em post bài này đe lam gương cho các bác tài lái ẩu hãy lái cẩn thận hơn,các bác xem xong rút kinh nghiệm nha

Status
Không mở trả lời sau này.