Hạng B1
11/12/16
58
27
18
45
Hôm qua sale Mazda báo em hiện nay đảm bảo 100% ko còn lỗi cá vàng? Có niềm tin đưa vk1 đi xem đc cọc luôn

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Lỗi cá vàng vẫn còn bị các xe sản xuất sau này hả các bác :|. Nhà em đang có dự định mua xe hơi đang nhắm Vios thần thánh bản G (2 cụ ở nhà thích) hoặc là Mazda 3 1.5 (em thích). Không biết giá ra xe bây giờ là bao nhiêu nhỉ bao gồm tất cả (BHVC) ?. Em theo dõi tin tức thì Mazda 3 mới 2017 sẽ nhiều chứ năng lắm. Có nên đợi không các bác ? Em xin cám ơn. :)
không nên đợi M3 2017 bác ạ...vì nó cũng chỉ là facelift thui...rồi 3 năm nữa sẽ là allnew...thà mua bây h còn hơn facelift khác chút chứ không khác nhiều đâu...nếu bác thích kiu mới thì chỉ có elantra là mẫu mới

Hạng D
10/4/16
1.531
6.268
113
45
Hôm qua sale Mazda báo em hiện nay đảm bảo 100% ko còn lỗi cá vàng? Có niềm tin đưa vk1 đi xem đc cọc luôn
Lời nói gió bay. Bác cứ yêu cầu ghi trong hợp đồng bảo hành trọn lỗi cá vàng.

• Like
Reactions: Jimmy Thái
Hạng B1
6/6/08
98
133
33
www.f1vietnam.com
Mua con xe biết khả năng bị bệnh là cao thì cũng ốm ạ, cho dù có bảo hành bảo hiểm từ đầu đến chân. Mà cái lọ đổ vào bình xăng mất tiền chứ có free đâu.

Hạng D
10/4/16
1.531
6.268
113
45
Mua con xe biết khả năng bị bệnh là cao thì cũng ốm ạ, cho dù có bảo hành bảo hiểm từ đầu đến chân. Mà cái lọ đổ vào bình xăng mất tiền chứ có free đâu.
Ai đi xe đều đổ dung dịch vs xăng đấy bạn, không chỉ có Mazda thôi đâu. Hơn nữa,mua dung dịch đó hay k là do chủ xe mà, Thaco đâu ép đc

Hạng D
10/4/16
1.531
6.268
113
45
Không đổ thì m3 nó cá vàng :)
Những xe dùng động cơ phun xăng trực tiếp sẽ bị cá vàng trước hay sau thôi bác. Ngay cả Subaru mệnh danh Porche Châu Á còn bị huống chi Mazda.

12/10/07
2.646
10.496
113
Xe nào cũng có thể bị, mà cá vàng có thể cũng chẳng có gì nghiêm trọng, theo như chuyên gia phán dưới đây:

Các chuyên gia của trang Canadian Driver khuyên người sử dụng không nên tự xóa lỗi bằng cách tháo nguồn điện. Điều này có thể gây nguy hiểm cho người thiếu kinh nghiệm tháo lắp ắc-quy. Trong vài trường hợp đèn báo tắt khi làm bằng cách này nhưng lỗi không được khắc phục triệt để mà chỉ có tính tạm thời.
Trong số các đèn cảnh báo thì đèn check engine (biểu tượng động cơ) có tầm quan trọng nhất. Các nguyên nhân làm đèn này sáng đa phần đến từ hệ thống điều khiển chứ không liên quan tới cơ khí. Chẳng hạn lỏng giắc cắm điện, cảm biến oxy lỗi, nắp bình xăng chưa vặn chặt, cảm biến lưu lượng khí hoạt động không bình thường, hệ thống đánh lửa bị lỗi...
Hành động hợp lý nhất là mang xe tới các garage có máy quét lỗi để xác định và sửa chữa, bảo dưỡng kịp thời.

http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe...o-nhung-canh-bao-nay-tren-oto-3542692-p5.html

Chỉnh sửa cuối: