Đánh Giá Xe Mazda6 2.0 premium 2017 Fl

Hạng B1
27/9/14
66
80
18
67
Trước đây mình cũng đã sử dụng Camry và Mec, cũng tham gia các Hội khi dùng xe của Hãng. Sau Tết vừa lấy con Mazda 6 phiên bản 2.0 premimum 2017, đến nay được 2.000km. Vừa rồi gặp phải trường hợp sáng vào xe đề không được, trên bảng báo lỗi nguồn DC, một lúc sau đề lại cũng không được thì lại báo khác " không thích hợp công tắc nguồn" lần thứ 3 lại báo khác, đèn sáng tùm lum. Chán quá ra ngoài hút điếu thuốc, xong vào đề lại được bình thường. Mình chỉ lo đi xa lỡ gặp lại thì gay go, nên có imail lên hỏi Hãng Mazda và đại diện phía Nam hỏi xin lời khuyên! Thật đáng buồn cho dịch vụ này, cả tuần chẳng ai hỏi thăm hoặc trả lời imail của mình. Không biết trong Hội có ai bị như mình chưa? Nhớ lại khi đang chọn xe mua thì nv của Hãng Mazda gọi ngày tám giác, nay mua rồi hỏi hoài hổng ai quan tâm.

Tập Lái
6/4/10
16
11
3
Mình chưa gặp trường hợp như bạn, nhưng trên xe ford trước đây có một lần cũng báo lỗi tùm lum, cuối cùng phát hiện cái chìa khoá bị ẩm ( bên ford nói)

Hạng B1
27/9/14
66
80
18
67
Em mới rước xe về được vài ngày, làm tí review cho các bác có ý định mua Mazda 6. Đây là cảm nhận của riêng em và so với 2 đời xe trước em đã chạy nhé các bác (C180 Kompressor, C250 CGI).

Ưu điểm Mazda 6-2017
_ Full options gần như có tất cả hệ thống an toàn => Tuy nhiên di chuyển trong phố thì phải tắt bớt vì âm thanh hơi mất tập trung.
_ Xe không bị dòm ngó, 2 đời xe Mẹc em bị bẻ kiếng, mất logo, chữ, gạt nước chắc hơn 10 lần. Thậm chi leo vào nhà bẻ kiếng, gạt nước. >_<
_Các hệ thống an toàn chắc phải đợi xách lên cao tốc mới có thể test và viết review được.

Khuyết điểm:
_ Dàn âm thanh chất lượng trung bình, tuy loa Bose nhưng cách âm không bằng xe Mec nên Bass nghe đập không đủ phê. Mec C250 của em hồi xưa chỉ loa thường, C300 mới có Harman & Kardon thì phải.
_ Không có mồi lửa, ra ngoài mua gắn vào cũng không xài được. Ko có gạt tàn thuốc luôn >_<
_ Phần nhựa ngay cửa em thấy có phần lỏng leo.

Nói chung là tầm tiền này, Mazda 6 OK với full options an toàn. Không thể đòi hỏi hơn @_@. Các bác có ý định mua thì alo cho em Thịnh - Mazda PMH (nick: nghuuthinh188, phone: 0935472278). Em đánh giá cao em Sale nay ở chỗ thật thà và after sale rất tốt.
Nhất trí với nhận xét của bạn, vì trước đây mình cũng dùng con Mec mua mới về sd 8 năm bán đi mới lấy con Mazda 6 2017 2.0 primium thấy gương không gập khi tắt máy, cốp sau không tự nâng lên khi bấm mở, các góc liên kết kính trước với sườn không kỹ và đẹp, thô và lộ rõ vết dán kính, đèn pha, cos không rõ mặc dù dùng led .

Tập Lái
7/12/14
12
21
3
41
Nhất trí với nhận xét của bạn, vì trước đây mình cũng dùng con Mec mua mới về sd 8 năm bán đi mới lấy con Mazda 6 2017 2.0 primium thấy gương không gập khi tắt máy, cốp sau không tự nâng lên khi bấm mở, các góc liên kết kính trước với sườn không kỹ và đẹp, thô và lộ rõ vết dán kính, đèn pha, cos không rõ mặc dù dùng led .
Bác ơi, xe bình dân thì sao so với xe sang được bác. Nhưng có điều đối với tầm 1ty1 này thì Mazda 6 FL có nhiều option thật, hơn hẳn cả Mec C class mới. Riêng Lane Assist, Head Up Display, Rear Traffic Alert, Auto headlight thi đã sướng rồi bác a.

Nói chung là em hài lòng khi rước về chiếc Mazda 6. Ít ra trải nghiệm công nghệ sướng, phụ tùng thì rẻ chán.

• Like
Reactions: nghuuthinh188
Tập Lái
28/6/15
12
2
3
45
Dễ mà bác, 1tr2 qua Khắc Trung là gập gương lên kính tự động ngon lành bác ah

Hạng D
10/4/16
1.534
6.278
113
45
2 xe đẳng cấp và giá tiền khác nhau mà bác