Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mazda6 2014 bị ù và ồn

Hạng D
7/7/13
4.000
17.426
113
Tan Phu, HCM
Làm rộn cửa là sao và làm ở đâu bác?
Là gắn thêm ron cao su ở cửa và nắp capo, nắp thùng hành lý, trên Facebook quảng cáo nhiều lắm bác, bác lên FB hội Kia và mazda mấy bác quảng cáo nhiều ạ. Giảm bớt tiếng ồn và tránh trường hợp ai lỡ tay đóng cưa mạnh .

Hạng D
7/7/13
4.000
17.426
113
Tan Phu, HCM
Nhờ các bác chỉ giáo: E thấy trên facebook, có 1 bác có deal Mazda 6 2.0 2016 giá 870tr - mới 100% - nghe bảo là của khách cọc lấy r nhưng lại bỏ cọc k lấy nên bán rẻ. Nếu mình check ok thì lấy được k các bác ạ
em cũng thấy tren FB bác này ở Binh Duong và hỏi bác ấy giá đó đã lăn bánh chưa, bảo hành thế nào thì bác ấy chỉ trả lời bảo hành chính hãng mazda, mà mình chỉ có ông TH chứ có thấy ong mazda nào ở VN mà bảo hành, k lẽ xe có vấn đề thì gửi xe qua Nhật bảo hành sao, ÔNG TH đâu chịu BH vì đâu fai xe ổng bán? sau đó xoá comment của e luôn. Làm em cảm thấy có vẻ làm ăn chộp giựt k đàng hoàng. Sales mazda cũng khẳng định với em là chỉ có hàng lướt chứ k có mới 100% đâu ạ. Bác cứ cân nhắc đó là ý kiến đóng góp của em.

• Like
Reactions: dattd
Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
em cũng thấy tren FB bác này ở Binh Duong và hỏi bác ấy giá đó đã lăn bánh chưa, bảo hành thế nào thì bác ấy chỉ trả lời bảo hành chính hãng mazda, mà mình chỉ có ông TH chứ có thấy ong mazda nào ở VN mà bảo hành, k lẽ xe có vấn đề thì gửi xe qua Nhật bảo hành sao, ÔNG TH đâu chịu BH vì đâu fai xe ổng bán? sau đó xoá comment của e luôn. Làm em cảm thấy có vẻ làm ăn chộp giựt k đàng hoàng. Sales mazda cũng khẳng định với em là chỉ có hàng lướt chứ k có mới 100% đâu ạ. Bác cứ cân nhắc đó là ý kiến đóng góp của em.
Cái xe mang thương hiệu Mazda, không phải Trường Hải, bảo hành theo tiêu chuẩn Mazda khuyến cáo. Trường Hải là người thực thi. Mazda không dể gì để Trường Hải "phá nát" thương hiệu của mình được

Hạng D
7/7/13
4.000
17.426
113
Tan Phu, HCM
Cái xe mang thương hiệu Mazda, không phải Trường Hải, bảo hành theo tiêu chuẩn Mazda khuyến cáo. Trường Hải là người thực thi. Mazda không dể gì để Trường Hải "phá nát" thương hiệu của mình được
Thế bác mua Honda của Thái (môtobike thoi k cần oto) rồi xem mấy ong đại lý Honda VN có bảo hành cho k nhé! Nội mà mua xe đại lý này qua đại lý khác bảo hành mấy ổng đã làm khó rồi chứ đùng nói cái chuyện TH nó BH cho xe mazda nhập. Bác k tin cứ ra TH hỏi nhé? Đừng có ngồi đó phán, còn tôi đã hỏi rồi mới viết len đây

• Like
Reactions: np.tan
Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Thế bác mua Honda của Thái (môtobike thoi k cần oto) rồi xem mấy ong đại lý Honda VN có bảo hành cho k nhé! Nội mà mua xe đại lý này qua đại lý khác bảo hành mấy ổng đã làm khó rồi chứ đùng nói cái chuyện TH nó BH cho xe mazda nhập. Bác k tin cứ ra TH hỏi nhé? Đừng có ngồi đó phán, còn tôi đã hỏi rồi mới viết len đây
Ông nói gà. Bà nói vịt. Cái mazda mới kia làm gì mà xe nhập?

Hạng C
11/8/14
757
356
63
Quảng Ngãi
e k biết thế nào nhưng e cũng hỏi sale. Tháng này khuyến mãi 76tr. Mắc hơn con của bác này bác 19tr. Nên e thôi luôn ạ. Hehe

Hạng C
11/8/14
757
356
63
Quảng Ngãi
Ông nói gà. Bà nói vịt. Cái mazda mới kia làm gì mà xe nhập?
Một số hãng nó k có chế độ bảo hành toàn cầu thì một số xe nhập nó k bảo hành.
Đơn cử e nói về PKL, có harley. Harley Việt Nam! K bảo hành cho Các bác tự nhập Harley về chơi ạ.
Còn trường hợp như bác trên nói thì e xin đính chính là xe Việt Nam lắp ráp cụ thể là M6 do TH lắp ráp thì Trường Hải có trách nhiệm bảo hành bảo dưỡng với sản phẩm mình bán ra. Còn thực sự mua xe ngoài hãng thì cũng như mua xe cũ phải có thợ kiểm tra, check thì may ra, chứ k ăn cú lừa thì chết. Hehe

• Like
Reactions: DTT78
Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Một số hãng nó k có chế độ bảo hành toàn cầu thì một số xe nhập nó k bảo hành.
Đơn cử e nói về PKL, có harley. Harley Việt Nam! K bảo hành cho Các bác tự nhập Harley về chơi ạ.
Còn trường hợp như bác trên nói thì e xin đính chính là xe Việt Nam lắp ráp cụ thể là M6 do TH lắp ráp thì Trường Hải có trách nhiệm bảo hành bảo dưỡng với sản phẩm mình bán ra. Còn thực sự mua xe ngoài hãng thì cũng như mua xe cũ phải có thợ kiểm tra, check thì may ra, chứ k ăn cú lừa thì chết. Hehe
Có lẽ vậy, giống như hàng chính hãng và hàng xách tay vậy. Ở VN còn phân biệt rất rõ cái này.

• Like
Reactions: dattd
Hạng D
7/7/13
4.000
17.426
113
Tan Phu, HCM
e k biết thế nào nhưng e cũng hỏi sale. Tháng này khuyến mãi 76tr. Mắc hơn con của bác này bác 19tr. Nên e thôi luôn ạ. Hehe
Nếu mua đồ chính hãng và hàng xách tay tất nhiên giá là khác nhau rồi. Bỏ cả tỉ bạc ra mua 1 chiếc xe rẻ hơn tầm 50-100 trieu thì ai dám mua chứ em thì em k dám. Lỡ có cá nổi lên thì ăn cho hết, hihi. K đủ xèng thì thà mua xe lướt cũng đã rẻ hơn trăm rồi. ( em nói vui k liên quan đến đề tài)

• Like
Reactions: np.tan and dattd