Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
25/8/10
182
0
16
37
Re:HÌNH ẢNH THƯƠNG TÂM CỦA MẸ VÀ EM BÉ TẠI ĐỊNH QUÁN- ĐỒNG NAI.

haichien nói:
Em cũng xin tham gia đóng góp với Quỹ Từ Thiện Nhân Ái số tiền 1tr vnđ .

Vừa mới ck qua Tk ACB của bác chủ thớt BimAuto (ủah mà sao lại là Bim... nhể . Hix :)) từ TK của VCB 007100xxx4703 - số lệnh là 1910110306952001 - Nội dung chuyển tiền : "Haichien dong gop tien cho Quy Tu Thien Nhan Ai"
(Lệnh chuyển tiền này ngày mai mới được VCB xử lý, sau đó chắc mất thêm 1 ngày chờ ACB xử lý tiếp nữa )

Bác chủ thớt kiểm tra tk và xác nhận giúp em nhé .
Cám ơn các bác vì tấm lòng nhân ái .

Thân,
Haichien

<span style=""color: #ff0000;"">Bim kg phải là BMW, mà là cậu quý tử của anh tên là Bim...chứ a ấy toàn là đi mer kg à.... </span>

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/11/09
2.761
1
36

haichien nói:
Em cũng xin tham gia đóng góp với Quỹ Từ Thiện Nhân Ái số tiền 1tr vnđ .

Vừa mới ck qua Tk ACB của bác chủ thớt BimAuto (ủah mà sao lại là Bim... nhể . Hix :)) từ TK của VCB 007100xxx4703 - số lệnh là 1910110306952001 - Nội dung chuyển tiền : "Haichien dong gop tien cho Quy Tu Thien Nhan Ai"
(Lệnh chuyển tiền này ngày mai mới được VCB xử lý, sau đó chắc mất thêm 1 ngày chờ ACB xử lý tiếp nữa )

Bác chủ thớt kiểm tra tk và xác nhận giúp em nhé .
Cám ơn các bác vì tấm lòng nhân ái .

Thân,
Haichien

[/quote
cảm ơn bác nhiều.
O

Hạng D
5/8/06
2.819
6
38
50

Strawberry9622 nói:
Vài dòng tâm sự...!!!
Chúng ta là hội MBFC nói riêng và là thành viên otosaigon nói chung...và theo e nghĩ khi chúng ta tham ja diễn đàn là để giao lưu, học hỏi,giải trí, tìm hiểu thêm và biết thêm được nhiều điều trong cuộc sống cũng như những trải nghiệm thực tế qua những chuyến đi chung, sinh hoạt chung... Trong mỗi lần gặp nhau, offline...là mỗi lần háo hức mong chờ đc gặp mặt các AE, chiến hữu, để làm vài chai, vài lon, ăn những món ngon...và cùng nhau hàn thuyên, tâm sự....đầy ấp những tiếng cười rom rã, những tiếng vỗ tay, rùi thì 1 2 3 dzo dzo dzo....và còn nhiều nhiều những niềm vui khác nữa.....
Thôi thì trong lúc chúng ta vui, thì mình hãy cùng nhau suy ngẫm lại, và quan tâm đến những mãnh đời bất hạnh, thương tâm...họ đang âm thầm cố sống qua ngày, họ đang ẩn mình trong những ngày khó khăn, trãi qia những cơn bệnh tất...
Thế AE chúng ta, những người có cuộc sống ấm no, gia đình thì tương đối đầy đủ và cũng đủ sống hơn những mãnh đời khó khăn đó...chúng ta hãy cùng nhau có ít cho ít, có nhiều cho nhiều, có ji cho nấy...Và cái quan trọng nhất là e thấy....trong mỗi tiệc tùng ăn nhậu, thường thì mỗi người 5 7 chai, thôi thì chúng ta bớt uống lại 2 chai...tiền 2 chai đó...chúng ta hãy dành cho những người có cuọc sồng khó khăn thêm đc những bữa ăn, thêm đc những viên thuốc...Thiết nghĩ AE ta ai ai cũng vậy thì chúng ta ăn nhậu mới vui và tâm tịnh nhậu sẽ càng thoải mái hơn và cuộc sống chúng ta càng thêm có ít hơn....
Đây chỉ là những chia sẽ của bản thân e...nếu AE nào thấy hơp thì chúng ta cùng chung sức để giúp đỡ mọi người...còn nếu có điều chi kg hay thì cũng bỏ qua...

Thân !!!
ý tưởng rất hay còn trẻ mà nghĩ được như vậy là No 1,ý mà anh không uống được bia thì sao hả dâu tây
@bác bim định chừng nào đi thông báo chính xác nha,nếu mình k đi được thì gởi thẳng qua nhà bác vì quá gần rồi

Hạng D
6/9/08
1.633
7
38

BimAuto nói:
Strawberry9622 nói:
E thấy bên otofc.com các ae cũng đã góp lúa rất nhiều cho gia đình chị Thấm...nên ae mình cũng cần phải cân đối, để còn giúp đỡ cho những gia đình khác nữa....
http://otofc.com/forum/sh...E1%BB%9D-ch%E1%BA%BFt.
Anh cũng nghe các bác nói nhiều rồi,mình sẽ chia những phần quà khoảng 5tr thôi,tuỳ theo hoàn cảnh.anh em mình sẽ đi thăm ông cụ trứơc vào chủ nhật này,khoảng 10 tr đc o.
Mọi khi Anh uống 15lon bây giờ chỉ uống 10 lon thôi...hihi
@Hạ toàn : em mới 19tuổi còn trẻ mà rất thương người và năng nổ,Anh nghĩ mà em giúp anh 1 tay thì chúng ta còn làm đc nhiều hơn nữa.
Và Dâu tây nữa.
XÍ a BIM... Em đính chính, Em là Hà Toàn...:D:D:D. Có gì đâu a ạ...... Mai e cố gắng đi tiền trạm thăm cụ, và cố gắng xin cụ cái toa thuốc của cụ và cả cụ bà...... Nếu được em sẽ mua trước một vài tuần luôn nha.... Chi phí e in ra bill đàng hoàng và công bố cho ae ạ..... Theo em thấy tiền mình cho cụ đó a... Mình dành ra khoảng 50% để mua thuốc... VÌ tâm lí người già đôi lúc ngta tiếc tiền nên không dám mua thuốc đâu.... E xin ngu kiến vậy thôi ạ

Hạng D
11/11/09
2.761
1
36

XÍ a BIM... Em đính chính, Em là Hà Toàn...:D:D:D. Có gì đâu a ạ...... Mai e cố gắng đi tiền trạm thăm cụ, và cố gắng xin cụ cái toa thuốc của cụ và cả cụ bà...... Nếu được em sẽ mua trước một vài tuần luôn nha.... Chi phí e in ra bill đàng hoàng và công bố cho ae ạ..... Theo em thấy tiền mình cho cụ đó a... Mình dành ra khoảng 50% để mua thuốc... VÌ tâm lí người già đôi lúc ngta tiếc tiền nên không dám mua thuốc đâu.... E xin ngu kiến vậy thôi ạ
[/quote]
Em tính vậy cũng hay.lấy đc toa thuốc thì em quá hay luôn.pm số đt của em cho anh.Em coi đc CHỦ NHẬT anh em mình xuống nhà ông cụ luôn.

Hạng D
11/11/09
2.761
1
36

Cảm ơn những tấm lòng vàng đã ủng hộ.

Hạng D
12/9/09
3.760
3.241
113
49
PTSC - HCMC

Bên FFC cũng đã trao gần 13tr cho gia đình chị Thắm, ko chỉ riêng chi hội FFC mà còn có nhiều ngươi quan tâm đến hoàn cảnh này, các Bác nên cân nhắc trao vừa đủ thôi dành phần còn lại cho những mảnh đời Cần giúp đỡ khác. Thân

Hạng D
6/9/08
1.633
7
38

BimAuto nói:
Em tính vậy cũng hay.lấy đc toa thuốc thì em quá hay luôn.pm số đt của em cho anh.Em coi đc CHỦ NHẬT anh em mình xuống nhà ông cụ luôn.
[/quote]
Dạ.... Nếu a muốn chủ nhật xuống thì a lên danh sách kêu gọi ae đi đông cho đầy ấp tỉnh cảm cũng như tinh thần đi anh.... Mai e sẽ đi tiền trạm đây.... SĐT cua e đây: 01223131666( Em bị bảo hiểm.... phá riết h hết sợ rồi ạ...)

Hạng C
12/1/11
653
0
0
44

phanptsc nói:
Bên FFC cũng đã trao gần 13tr cho gia đình chị Thắm, ko chỉ riêng chi hội FFC mà còn có nhiều ngươi quan tâm đến hoàn cảnh này, các Bác nên cân nhắc trao vừa đủ thôi dành phần còn lại cho những mảnh đời Cần giúp đỡ khác. Thân
Cảm ơn bác đã nhắc :D

Hạng D
11/11/09
2.761
1
36

phanptsc nói:
Cảm ơn bác nhiều,em cũng mới biết trường hợp này đã đc nhiều người cho tiền.Em tính phải chuyển hết qua những hoàn cảnh chưa đc ai quan tâm.
@Hà toàn : để anh kêu thêm vài anh em chủ nhật này mình xuống nhà ông cụ luôn.cảm ơn em nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.