Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53
RE: McLaren in Hanoi

:D Cứ cho các bác xem những cái hay của nó đã nhỉ. Các góc độ của em nó có ở trên rồi em ko đưa nữa, mời các bác xem những cái khác
Body nhìn từ đuôi
McLaren in Hanoi

hốc gió làm mát máy được ngăn bằng tấm lưới thép
McLaren in Hanoi

Ghế ngồi bằng nhựa, sờ vào cũng thấy là loại vật liệu thường :D. Seatbelt thì chằng chịt- nhiều lắm :D
McLaren in Hanoi

Tay lái với các nút điều khiển

Phía bên trái (ở dưới) có 2 cái nút 1 xanh 1 trắng để làm gì nhỉ?? em không biết :)
to be cont.

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Em tiếp tục kể với các bác chuyện em xem xe F1 và chuyện bên lề :D:D. Thật may mắn vì hôm qua em xem con F1 lại được sờ mó em nó vô tư mà không bị nhắc nhở, chỉ có điều không được ngồi vào khoang lái xem nó thế nào. Chắc là do phải tháo tay lái ra chứ nếu nhỏ như các cháu này thì vô tư
McLaren in Hanoi

McLaren in Hanoi

Tận dụng cơ hội em cũng thử sang số
McLaren in Hanoi
nhưng trái tay.
McLaren in Hanoi

Sang số rất nhẹ nhàng, chỉ tác động vào 1 cái micro switch thoai :D
Nào thử bấm nút cái, cũng nhẹ thật
McLaren in Hanoi

Còn đây là bảng điện tử - hiển thị thông số gì thì ko rõ :). Em tìm mãi ở đây cái camera ghi hình của Kimi mà không thấy [8|]
McLaren in Hanoi

Một cái nữ để ý mà không được là nắp bình xăng, không biết nó hoạt động thế nào khi được gắn chắc chắn thế này. Hay tại xe mô hình nó thế. Các bác chỉ cho em cái khóa kia nó làm gì với??? Cái màu da cam bên trên chữ E
McLaren in Hanoi

Cánh gió lướt phía bánh sau xe
McLaren in Hanoi

Anh sales của Mẹc kiêm guide cho F1 đứng phía sau cứ "lăn tăn" không biết chú kia (là em :D) làm gì mà xăm soi ác thế
McLaren in Hanoi

McLaren in Hanoi

Tạm thời như vậy, chút nữa em sẽ cho các bác xem nhiều cái "ngộ" hơn và những cái ko hài lòng của em về xe mô hình này :)

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Ấy bác dawa kiểm tra lại hình đi. Một số hình ko nhìn thấy.
Em thì ko thấy thất vọng lắm vì đã được các bác cảnh báo là mô hình trước khi đi xem rồi :D

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Em tiếp tục phục vụ các bác về các điểm em cảm thấy chưa thỏa mãn :):)
- Cái thứ nhất em đã nói ở trên (cái cục gắn trên nóc) Em nhìn từ trên xuống thì thấy rõ vị trí lắp ráp vẫn còn (2 lỗ cho bolts gắn vào)
- Cánh gió trước được dán không tốt, hay lâu ngày bị bong rộp trông rất xấu :(. Các bác nhìn kỹ sẽ thấy đường dán ko đẹp lắm. Một số các logo khác cũng được dán vào thân xe (chứ ko sơn) em không biết xe thật có thế ko???
McLaren in Hanoi

- Gầm xe và khoảng sáng gầm xe. Miếng gỗ dán gắn dưới gầm xe được dán rất cẩu thả. Hay tại chỗ đó ko ai để ý??? :). Khoảng sáng cũng rất nhỏ, chưa tới 45mm (tức là PV viết bài trước ko type nhầm mà hiểu nhầm :D)
McLaren in Hanoi

- Cánh gió sau- Tấm đứng được khoan thủng lỗ chỗ. Chắc để gắn cánh gió với nhiều góc nghiêng khác nhau theo từng đường đua phù hợp :D. Nếu vậy chắc chi tiết này được dùng test trên xe thật
McLaren in Hanoi

McLaren in Hanoi

Góc nghiêng cánh gió trước thế nào nhỉ? Em nó đây ạ- cơ cấu chỉnh góc nghiêng thỉnh thoảng khi vào pit ta vẫn thấy họ chỉnh
McLaren in Hanoi

McLaren in Hanoi

Em lại quay lên trên nóc xe để xem cái hốc hút gió
McLaren in Hanoi
. Thôi chết, có cái quái gì thế này?
McLaren in Hanoi
. Cái này chắc đội ngũ kỹ thuật của McLaren lỗi
McLaren in Hanoi
Thảo nào Kimi hay bị out
McLaren in Hanoi

McLaren in Hanoi

- 1cái nữa là cái đĩa phanh
McLaren in Hanoi
sao em thấy nó ko nhẵn mà "gồ ghề" thế, chẳng hiểu thế nào
McLaren in Hanoi
. Các bác xem hình xem có rõ ko
McLaren in Hanoi

Còn 1 cái rất hay, em để sau post hẳn 1 bài khác để bình lựng :)

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Trích đoạn: heavyrain2408

Ấy bác dawa kiểm tra lại hình đi. Một số hình ko nhìn thấy.
Em thì ko thấy thất vọng lắm vì đã được các bác cảnh báo là mô hình trước khi đi xem rồi :D
Em vẫn thấy đủ bác ơi, bác thử refresh xem

Hạng B1
18/7/04
79
5
8

Cái này là mô hình theo tỉ lệ 1:1 mà các bác, cái này các thông tin báo chí cũng đưa rồi mà, nên các bác cũng đừng thất vọng. Như thế là cũng ngon lắm rồi. Em còn đang loay hoay mà chưa xem được đây này, cám ơn các bác đã post ảnh cho xem trước.

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Thì cũng vẫn biết là mô hình các bác ạ:D. Nhưng cứ nghĩ là nó sẽ được chăm chút cho giống như thật :). Em nói là nói vậy chứ cũng mừng vì được sờ nó lắm chứ
McLaren in Hanoi

Em show tiếp chi các bác vài cái nữa mà chắc không nhiều người "để ý" như em. Các bác biết (thấy) hệ thống treo của nó rồi đúng không ạ, nó thế này :D

Hoàng tráng các bác nhỉ
McLaren in Hanoi

McLaren in Hanoi

Thế nhưng lại có những chỗ được ghép như thế này
McLaren in Hanoi

McLaren in Hanoi

Không biết xe thật có dùng băng keo ko? :(
Cuối cùng thì em giới thiệu với các bác cái chỗ mà khó nhìn nhất. Khoang người lái:D:D:D
McLaren in Hanoi

Các bác có thấy lạ không ạ
McLaren in Hanoi
McLaren in Hanoi
McLaren in Hanoi
Em thấy có mỗi 1 cái bàn đạp-hay của nó thế???[8|]

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Biết thế thì McLaren đưa con xe thật sang Việt Nam rồi:D:D:D. Chắc McLaren không nghĩ lại có khứa ngắm kỹ mẫu MP4-21 của họ đến thế.
Cảm ơn bác dawa về những hình ảnh và bình luận ở trên.