Tập Lái
6/11/19
3
1
0
25
Chào các bác. Em là mem mới hôm nay muốn chia sẻ lại với các bác chút mẹo hay khi xe bị lỗi.
Em thì cũng mới đi xe thôi nên còn gà. Mà điều kiện không cho phép nên em chỉ mua xe cũ thôi. Xe em là Huyndai Getz MT. Mua xe cũ thì các bác biết rồi đấy, không biết chọn xe nên cứ dăm bữa nửa tháng là lại xậm xịt. Em thì không có kinh nghiệm nên cũng chả biết nó bị làm sao. Cứ mang ra hàng người ta bảo sao thì biết vậy. Em nghe thằng bạn bảo lắp cái định vị GPS vào nó báo lỗi cho. Đầu tiên em nghe thấy khó hiểu, định vị thì nó báo vị trí xe chứ sao mà xem được lỗi xe. Thế mà nó xem được thật các bác ạ. Xe bị lỗi gì nó báo về điện thoại em luôn. Rồi mấy bác xe tải hay lắp cảm biến dầu ấy, em chả cần lắp cảm biến dầu mà nó cũng có sẵn luôn. Hay thật các bác ạ. Cái em lắp cho vợ hai là máy định vị GPS BK88 của bên Định vị Bách Khoa. Có bác nào dùng chưa và thấy sao ạ? Các bác cmt xuống dưới cùng chia sẻ nhé.

Mẹo bắt bệnh cho xe cực hiệu quả nhờ thiết bị định vị GPS

• Haha
Reactions: daithang
Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Đúng và sai.
Đúng là các đời xe sau nầy mục đích có định vị là tránh bị ....trộm xe, ngoài ra còn biết vị trí xe của mình nằm ở đâu. và đây là option hơi khá đắt nếu đặt thêm khi mua xe, trên ĐT bạn có một chương trình scan và nhờ vào hệ thống định vị (nó sẽ lấy thông tin từ ODB) nó sẽ check xe bạn thế nào (Cũng như đồ check xe qua bluetooth vậy).
Sai là các dòng xe cũ không có, nếu như muốn gắn thì hình như nên mua xe mới thì tốt hơn. chứ gắn lung tung và linh tinh nhất là hàng trôi nổi thì xe nằm đường là như chơi. với ECU chết ngắt ....

Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Tốt nhất mua cái smartphone cũ, có định vị, mua thẻ sim ĐT rác gắn vào , nhớ để tài khoản google, quăng góc nào đó (nếu có sạc thì khoẻ re) là nơi nào cũng tìm ra cả