Hạng D
27/4/07
1.320
1.013
113
TP.HCM
RE: Mec C180Sport- BMW 325i - Camry 3.5Q chon xe nao?

Hay là Bác mua 3 chiếc luôn, chạy cảm thấy chiếc nào ưng ý thì để lại.:D:DVui thôi

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Trích đoạn: yfuky

Trích đoạn: kanz_min

cùng tấm giá ngang nhau, kiểu dáng mỗi cái đẹp 1 kiểu, vậy bác so về nội thất đi, hay so về tiêu thụ nhiên liệu ^_^

Quả thật 3 xe mỗi xe đều đẹp môt kiểu, rất khó lựa chọn, nhưng theo bác thì nội thất con nào được nhất - còn về nhiên liệu thì không tính rồi, hơi tốn một chút cũng không sao.[8D]

Em bỏ 1 phiếu cho Bi 325i. Rối vào Chi Hội Bim luôn cho xôm nhé

Trích đoạn: Land Cruiser 2992

Bác 50 tuổi: Mer

Bác 40 tuổi: Cam

Bác 30 tuổi: Bim

Còn tùy sở thích của bác. Cưới em nào mình yêu nhất!!!

đúng quá roài !

(xin lỗi em xì-pam tý) Nhưng đúng là chọn xe nên xem loại nào phù hợp với tuổi tác. Để ra dường không bị mọi người gọi mình là ... "chảnh" hay "chơi ngông" ... hay là "thừa tiền mà ... không biết xài" . vv...
Nói chung theo ý kiến em thì phải chọn xe, nàu xe cho phù hợp với tuổi và "phong độ" của chủ xe thôi.

Chúc bác jfuky chọn được vợ 2 đẹp như ý nhé .

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40

C180 chỉ có thể so sánh voi 318i thôi bác. đọc mấy cái rút của bác e nghỉ bác thích trẻ trung mạnh mẽ nên bi 325i là lựu chọn tuyệt vời...nhưng nếu bác là doanh nhân thì theo e nên C280....hy vọng bác chọn dc e vợ 2 như ý

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Bi 325i đi sành điệu, Mec doanh nhân thành đạt, Cam3.5 ăn chắc mặc bền, có tiền em mua 3.5 đi làm, X5 or 325i đi chơi :D :D

Tập Lái
13/1/06
13
0
0

C280 thì quá đỉnh, không nên lăn tăn.

Hạng C
7/3/07
759
153
43

mer hơn hẳn bim về nội thất và các trang thiết bị bác à...
bác thử lên trang web của mer vn đi.có rất nhiều tính năng mà bim không có.em vd như:đèn mắt liếc,điều hòa từng vị trí,cảm biến gạc nước,tự bật đèn khi trời sập tối,độ an toàn cao...và còn nhiều thứ khác nũa...bác cứ lên trang web mer mà ngâm cứu
lúc trước em cũng phân vân như bác nhưng sau khi tìm hiểu thấy mer có nhiều tính năng hay wá nên em chọn mer.còn bim thì không có gì đặc biệt lắm ngoại trừ máy mạnh lái bốc.còn camry thì đợi wá lâu(thấy ghét thằng toyota)
còn cái nữa là bim wá nhiều người đi nên cũng thấy xưa rồi.đó là nhận xét chân thành của em.

Hạng B2
14/3/07
467
4
0
50

Bác bmw1985 nói rất đúng. Nhưng với C280 thôi! còn mấy thằng C180,C200 hay hỏng vặt lắm...Vài ngu ý

Hạng B1
30/6/05
83
341
53

Người VN có câu:
Nhất MEC, Nhì BI, Tam RY, Tứ NIS

Em chỉ muốn so sánh MEC và BI vì đồng hạng, lại là xe châu âu. Còn RY thì khỏi bàn, có lắp rời lắp bể vào nó vẫn là RY, vẫn là xe economy, vẫn là xe hạng trung không phải xe hạng sang, nó lại là xe nhật, triết lý của người nhật sản xuất xe khác người châu âu nên lại càng khó so sánh.
Quay trở lại MEC và BI, em thấy cái nào cũng ổn. An toàn giống nhau thôi, nội thất cũng same same, còn đẹp thì mỗi ngươi một mắt cáng khó so. Cái khác nhau quan trọng chỉ có ở cảm giác lái, độ bốc và khoang xe. Cả hai xe em đều chạy rồi (C240 2005 đã bán, 325 thì vừa bán xong).
- Lái BI, cảm giác tuyệt vời, nó cho ta cảm giác như đang kiểm soát hoàn toàn một con mãnh thú. Ta thích nó lồng là nó lồng không ai địch được, ta thích nó chậm dãi lướt đi cũng OK, ta thích uốn dẻo với nó cũng rất chắc chắn. Cái tệ nhất của BI 3 mà khiến em phải bán xe là khoang chật và gầm thấp, đặc biệt khoang sau. Chỉ mỗi người lái là sướng nhất.

- Lái MEC C, cảm giác cũng bốc nhưng không bằng BI. Cảm giác kiểm soát một con mãnh thú không có nhưng thay vào đó là một cảm giác êm ái nhẹ nhàng và lịch lãm. Khoang xe rộng hơn, gầm cao hơn.

Theo em, bác cứ chơi như em, năm nay mua B, sang năm mua MEC, có gì đâu. Bác mua xe lướt mà chạy, lỗ không nhiều lắm đâu. Tại thời điểm này lời khuyên chân thành: MEC trước BI sau nhưng nhớ là MEC C280 nhé, đừng chạy C180 elegance hay Sport gì cả, máy không ổn lắm đâu, lắp thêm dăm ba cái features thôi ấy mà. MEC bây giờ có xe luôn, dịch vụ tốt. BI bây giờ hiếm xe, dịch vụ không ngon. Sang năm EURO AUTO phân phối BI, dịch vụ OK lúc đấy hãng tính đổi BI.

Hạng B1
24/1/06
66
42
18

BMW 325 đi bác, nam tính, khung vỏ dày+chắc chắn, cảm giác lái thì tuyệt vời luôn. Tìm 325 bây giờ cũng không dễ lắm.

Hạng B2
31/7/07
151
0
0

Tùy theo tính cách và công việc và nhu cầu của mình nữa mấy Bác ơi !!!