Thảo Luật Chung Melosa Khang Điền

Hạng B2
3/10/14
167
1.465
93
Bàn chuyện Melosa đi bác đừng có lạc đề, keke
Em không thích tranh luận, vì cơ bản không thích đụng chạm cuộc sống hay miếng cơm manh áo người khác, thích thì mua không thích thì thôi.:3dnhacnon:Đất đai nhà cửa bao la, tha hồ chọn mà!

• Like
Reactions: seaniceBr
Hạng D
4/5/15
4.007
21.713
113
Em thấy cái vụ đường điện cao thế dìm hàng là chính. Ko biết được mấy người lên mục sở thị thực tế chưa mà về 4rum chém như kiểu dây điện nó sát nóc nhà vậy :eek:.
Đường dây nó ở tuốt ngoài cổng vào, trên cao, cách nhà ở khá xa thế mà cũng ý kiến cho được.
Thế lấy mấy tuyến đường như Phạm văn Đồng, Phan Xích Long, em dám cá cái khoảng cách từ đường dây cao thế tới nhà 2 bên đường nó gần hơn khu KĐ rất nhiều đấy. Vậy mà người ta còn xây cả nhà cao tầng 2 bên. Chưa kể, hàng ngày có cả triệu lượt xe đi qua các tuyến đường này, có người đi làm ngày nào cũng qua, liên tục mấy năm trời, rồi mùa mưa bão, người ta vẫn đi. Chắc phải cơ số người nhiễm bịnh nặng rồi các bác à :(.
Nhà bác em, sau lưng trường Nguyễn Thượng Hiền, Gò Vấp, cả xóm nằm ngày dưới đường điện cao thế ngót nghét 20 năm, thế mà giá đất nó vẫn tăng mỗi năm. Thấy ai cũng sống vui khỏe, chỉ fàn nàn mỗi việc ko đc cất nhà cao tầng thôi

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Nickel2012
Tập Lái
2/8/16
45
627
83
Em thấy cái vụ đường điện cao thế dìm hàng là chính. Ko biết được mấy người lên mục sở thị thực tế chưa mà về 4rum chém như kiểu dây điện nó sát nóc nhà vậy :eek:.
Đường dây nó ở tuốt ngoài cổng vào, trên cao, cách nhà ở khá xa thế mà cũng ý kiến cho được.
Thế lấy mấy tuyến đường như Phạm văn Đồng, Phan Xích Long, em dám cá cái khoảng cách từ đường dây cao thế tới nhà 2 bên đường nó gần hơn khu KĐ rất nhiều đấy. Vậy mà người ta còn xây cả nhà cao tầng 2 bên. Chưa kể, hàng ngày có cả triệu lượt xe đi qua các tuyến đường này, có người đi làm ngày nào cũng qua, liên tục mấy năm trời, rồi mùa mưa bão, người ta vẫn đi. Chắc phải cơ số người nhiễm bịnh nặng rồi các bác à :(.
Nhà bác em, sau lưng trường Nguyễn Thượng Hiền, Gò Vấp, cả xóm nằm ngày dưới đường điện cao thế ngót nghét 20 năm, thế mà giá đất nó vẫn tăng mỗi năm. Thấy ai cũng sống vui khỏe, chỉ fàn nàn mỗi việc ko đc cất nhà cao tầng thôi
Nếu phải ở dưới điện cao thế mà không đi được thì phải chịu bác ạ, hoặc ở đó để kinh doanh, hoặc mục đích khác. Còn bác đến Melosa cầm 3-5 tỷ là bác muốn một chỗ ở đẳng cấp để hưởng cuộc sống của người có tiền, mà lại lăn tăn về điện cao thế trên đầu thì tội gì. Còn nếu bác k lăn tăn thì đó là 1 chỗ ở khá đẹp.

Tập Lái
7/11/14
4
7
3
Mà mình nghĩ tốt nhất là đừng ai mua gì khu này, cho nó ít người, đỡ đông... hiện có 470 căn thì bán xong gần 400 căn, đang mở thêm gần 120 căn nữa nâng tổng lên hơn 650 căn... tính ra là quá đông.

Mình cũng mong vậy. Ở ít cho khỏe, sạch sẽ, đỡ xô bồ.

Tập Lái
18/10/16
0
4
2
33
Nói chung là dòng sản phẩm biệt thự nhà phố của Khang Điền thì OK.

+ Melosa ở thì tuyệt vời... ko phải chê vô đâu đc, nhà xây có khuôn viên, yên tĩnh, thoáng mát, khuôn viên công viên tiện ích quá chi là tuyệt vời.... Bác nào có định hướng lâu dài, nghỉ dưỡng thì ở đấy tuyệt vời ông mặt trời. về vụ đường cao thế thì thật ra các bác nào chê thì cũng chỉ vì cảm giác ban đầu thấy thế, chứ khoảng cách xa lắc với lại khi xây dựng người ta cũng đã tính toán hết cả rồi, tính toán xong còn phải thông qua các ban ngành mới được xây chứ đâu phải dễ, thực tế các bác qua Flora Anh Đào mà xem, đường điện đi còn sát nhà hơn ở đây mà giá đất giá nhà khu đó tăng đều đều...
Còn về định hướng đầu tư ở Melosa bác nào muốn đầu tư thì phải xác định lâu dài mới ổn được... vì tầm nhìn dài hạn ở Quận 9 nói chung cũng như Melosa nói riêng thì chỉ có xác định dài hạn 5 năm 10 năm thì mới tốt đc

+ Bác nào muốn đầu tư thì qua đây (hoặc ở kết hợp kinh doanh cũng OK), mới bung cái dự án khu nhà phố ngay sân Golf An Phú, mặt tiền đường Liên Phường ... đang mở bán giai đoạn đầu, giá tầm 3.7 tỷ 1 căn 5x16 đấy. Có 131 căn thôi....

Bác nào cần thông tin thì inbox mình gửi qua cho tham khảo.

• Like
Reactions: driverk
DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Nói chung là dòng sản phẩm biệt thự nhà phố của Khang Điền thì OK.

+ Melosa ở thì tuyệt vời... ko phải chê vô đâu đc, nhà xây có khuôn viên, yên tĩnh, thoáng mát, khuôn viên công viên tiện ích quá chi là tuyệt vời.... Bác nào có định hướng lâu dài, nghỉ dưỡng thì ở đấy tuyệt vời ông mặt trời. v.

Quảng cáo hơi lố bác à, chỗ nào cũng có ưu khuyết điểm, ngay cả Venica thì vẫn có người chê. Bác làm sale thì phải chỉ rõ cho khách, mỗi khách mỗi kiểu, Thị Nở thì cũng có Chí Phèo thích, hàng nào cũng bán được, miễn là giá đúng và tìm được khách hàng phù hợp

Tập Lái
18/10/16
0
4
2
33
Quảng cáo hơi lố bác à, chỗ nào cũng có ưu khuyết điểm, ngay cả Venica thì vẫn có người chê. Bác làm sale thì phải chỉ rõ cho khách, mỗi khách mỗi kiểu, Thị Nở thì cũng có Chí Phèo thích, hàng nào cũng bán được, miễn là giá đúng và tìm được khách hàng phù hợp
thì mình cũng chỉ đang chia sẻ thôi mà, mình cảm thấy sao nói vậy... đó là khía cạnh cá nhân mình thôi. còn cụ thể hơn thì mỗi người mỗi ý... vì nhu cầu khác nhau, đúng như bác nói đấy, cơ bản là mình cũng chỉ rõ định hướng cơ bản của Melosa thôi. Ai muốn đầu tư hay hay ở thì cần phải nhìn dài và xa hơn xíu thì mới thấy được ưu điểm của nó.. Còn thích hay ko thích thì tùy cảm xúc mỗi người, mình cũng có nói thực tế luôn về đường dây điện đấy thôi

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
em có khách gửi bán nhà phố Mega Village giá 6,5 tỷ và Mega Residences (2 căn nhà phố thông nhau), bác nào quan tâm inb e nha