Hạng D
18/11/13
2.867
12.416
113
Bình Phước
vì là nếu bác đi sau 2 BS số này thì:
1. họ cứ sàng sàng giữa đường đi kiểu đường núi ấy
2. dù bác có coi kèn hay gào lên họ cũng kệ, ko bao giờ nhường đường
3. Ẩu ve kêu sầu thảm: ko bao giờ xi nhan khi rẽ
Biển 51-52-53... có vậy ko anh?

Hôm nào em đi sg, chắc em tháos bs ra quá...

Hạng B1
13/3/10
90
6
8
Ơ..ơ...trong chỗ e thích quẹo là quẹo, e tưởng cái đèn đó nó chớp cho vui chứ đâu biết nó là đèn xin nhan. Không tin các bác lên chỗ e chơi lái xe trong rừng thoải mái lắm ...

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng B2
24/11/11
370
232
43
Chả biết ở đâu
Ôi dào! Ở đâu chẳng có anh hùng, ở đâu chẳng có mấy thằng khùng, thằng điên.

Em dân 93 đây! Tài già kinh nghiệm hay học thức.... thì cũng có lúc bất cẩn. Chẳng có thánh nào trong đời lái xe mà ko bị vài lần. Quan trong là khi có sự cố giải quyết theo kiểu "đô thị" hay "rừng rú" thôi. Em cảm thấy tự hào khi 2 bác giải quyết rất "đô thị", chứ ko phải kiểu "người đô thị" nhưng giải quyết kiểu "người rừng rú"

Để hôm nào em lục lại mấy cái clip xem "dân đô thị" như thế nào cho các bác xem nhé. Qua nhiều lần đi ở đô thị, mấy "người đô thị" đã tạo động lực cho em trang bị camera

Thôi em phắn đây! Nói nhiêu đó thì mấy "người đô thị" đủ hiểu rồi hén.

• Like
Reactions: Mustafa and hao2564
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Chắc bác tài sẽ rút được một đoạn sợi dây kinh nghiệm khi muốn tấp lề. Khi muốn việc gì đó trong lề thì nên chuyển vô từng làn và quan sát phía sau qua gương chiếu hậu, an toàn thì mới chuyển từ từ.
Nói đi thì phải nói lại, rất rất nhiều xe 2b cứ chạy ào ào, cắt đầu chặn đuôi xe 4b khi người ta chuyển hướng. Mà 2b thì đông như quân nguyên, đi thì chả theo luật nào nên va chạm là khó tránh. Cái quan trọng là khi xảy ra va chạm thì giải quyết như thế nào thôi.

Hạng D
17/8/09
3.328
29.473
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
e nghĩ chắc e vào ngay điểm mù nên bác ấy không thấy e. e chạy lane 2b, bác ấy chạy lane sát con lươn. Có thể do nói chuyện mất tập trung hay sao ấy. khi vừa thấy cay xăng là bác ấy phang cái vèo vô lun.
Dạ, chắc có thể bác ấy chủ quan, nghĩ nhìn ko ai( bác lại vào điểm mù) nên vậy.