DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83
Lấy búa đập cho đầu bulong tè ra, bố thằng trộm cũng mở k được :D

Hạng C
14/4/07
727
1.166
93
em nghĩ là mình mua một cái cờ lê và một đai ốc trùng ren với bulong, ra ngoài tiệm tiện cho nó tiện con đai ốc và cái cờ lê theo một chuẩn kg giống ai mỗi mâm làm một đai ốc. vậy là an toàn

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
nqkhanhn nói:
Chủ thớt post mấy bài toàn tào lao! Gì mà lệch chuẩn cùng ren, mịa đem mâm xe tải ra làm ví dụ cho xe con.
E thấy có lý mà ta, thay vì dùng khoá theo chuẩn như các dụng cụ hay bán sẳn thì làm con tán kích thước lớn hơn hay nhỏ hơn chút làm sao mở được? Lúc mua con tán này thì mình phải mua cái khoá của nó sản xuất luôn!

Hạng C
31/8/07
880
6
18
Mấy con này phải có đồ tháo riêng chứ lắp vào mà không tháo được cũng chết

Hạng F
9/8/09
6.395
68.492
113
TFC
xaydungquocgia.com
@NNX: Bu lông lắp bánh xe nó có phần dư bên trong để định vị mâm cho đúng trục, ko thì đang chạy xe đằng xe, mâm đằn mâm có mà cạp đất mà ăn. Em thấy chỉ làm theo thằng Audi là khả thi nhất.
Mà quan trọng nhất là chủ thớt đang PR cho web tào lao nào đó, trước đã có 1 bài về cảm biến áp suất lốp gắn trên lốp xe rồi.

Hạng B2
22/6/12
115
0
16
nqkhanhn nói:
@NNX: Bu lông lắp bánh xe nó có phần dư bên trong để định vị mâm cho đúng trục, ko thì đang chạy xe đằng xe, mâm đằn mâm có mà cạp đất mà ăn. Em thấy chỉ làm theo thằng Audi là khả thi nhất.
Mà quan trọng nhất là chủ thớt đang PR cho web tào lao nào đó, trước đã có 1 bài về cảm biến áp suất lốp gắn trên lốp xe rồi.

Bác vui tính thật.
Em thì hay đọc báo mục an toàn giao thông.
Thấy có bài nào hay và hữu ích cho anh em OSer thì post lên để những bác nào ko có thời gian cập nhật tin tức đọc.
Bác tìm giúp em cái bằng chứng là em đang PR cho trang web tào lao nào đó với ạ.

Hạng B2
6/5/12
209
15
18
12
HN
gmark.vn
em chưa thấy cách nào hữu hiệu cả, cũng chưa thấy chủ thớt nói về mâm đúc

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Mình thấy chủ thớt dẫn bài cũng có lý. Mục đích là để đạo chích thấy khó nhằn thì bỏ đi, tìm...xe khác. Đương nhiên là việc thay 1 con tán khác kiểu cũng sẽ gây khó cho chủ xe khi cần thay lốp, ( phải thêm 1 cái tube). Nhưng dù chỉ bớt đi 10% nguy cơ bị mất bánh, thì cũng nên làm, nếu thường phải đậu xe qua đêm ở những nơi thiếu an toàn.

Tập Lái
19/8/12
9
0
1
Có phải bác chủ nói tới mấy loại này không vậy: