Hạng B2
23/8/17
107
1.669
93
A qua biên giới mexico có cần xin visa không? Hay đi trong ngày thì họ cấp giấy Thoòng hành như TQ - Việt Nam?
Có visa Mỹ thì miễn visa Mexico khi qua biên giới đường bộ

Hạng B2
23/8/17
107
1.669
93
Sau khi tham quan Mexico thì tụi em quay lại San Diego nghỉ ngơi ở nhà một bác người quen. Bác đã lớn tuổi, hơn 80, nhưng sống một mình, thỉnh thoảng có đứa cháu ghé thăm. Điều ngạc nhiên khi em ở nhà bác đó là tất cả chai nhựa bác đều giữ lại để bán ve chai không khác gì ở VN cả. Em không nghĩ là ở Mỹ lại có việc này vì lúc trước ở châu âu thì tất cả chai lọ họ đều cho vào thùng rác recycle chứ không ai giữ lại để bán cả.

Hôm nay tụi em bị cảnh sát Mẽo cho giấy phạt vì đậu xe trên lề đường. Cảnh sát để lại một mảnh giấy trên gạt nước và mình sẽ tự đóng phạt. Xe của bọn em là xe thuê nên sau này công ty cho thuê xe nó trừ thẳng vào thẻ tín dụng, mất hết mấy chục đô.

Sau khi nghỉ ngơi, ngày hôm sau tụi tiến thẳng đến địa điểm huyền thoại mà có lẽ người Việt nào qua Mỹ cũng muốn ghé là Little Saigon. Trung tâm của khu này là khu Phúc Lộc Thọ, xung quanh là siêu thị Á Đông, và các hàng quán Việt Nam khác, hầu như tìm thứ của Việt Nam cũng có. Gần đó là phố Bolsa hay còn có tên tiếng Việt là đại lộ Trần Hưng Đạo
Mẽo Du Ký

Mẽo Du Ký

Mẽo Du Ký

Mẽo Du Ký

Mẽo Du Ký

Lúc này cũng đã quá trưa nên tụi em đi ăn quán phở Holic gần đó, quán rất đông và giá hợp lý, ăn ngon:
Mẽo Du Ký

Tô xí quách thế này chỉ có 3 đô:
Mẽo Du Ký

Mẽo Du Ký

Attachments

Hạng B2
25/4/17
379
10.032
93
Anh ghé phố Bolsa rủ Ngô Kỷ gia nhập CNL cho đa chiều cãi lộn ...

Hạng D
5/1/10
2.794
16.539
113
Sau khi tham quan Mexico thì tụi em quay lại San Diego nghỉ ngơi ở nhà một bác người quen. Bác đã lớn tuổi, hơn 80, nhưng sống một mình, thỉnh thoảng có đứa cháu ghé thăm. Điều ngạc nhiên khi em ở nhà bác đó là tất cả chai nhựa bác đều giữ lại để bán ve chai không khác gì ở VN cả. Em không nghĩ là ở Mỹ lại có việc này vì lúc trước ở châu âu thì tất cả chai lọ họ đều cho vào thùng rác recycle chứ không ai giữ lại để bán cả.

vì lúc mua đã bị tính tiền 5xu/chai...

Hạng B2
17/2/16
225
4.894
93
33

Hôm nay tụi em bị cảnh sát Mẽo cho giấy phạt vì đậu xe trên lề đường. Cảnh sát để lại một mảnh giấy trên gạt nước và mình sẽ tự đóng phạt. Xe của bọn em là xe thuê nên sau này công ty cho thuê xe nó trừ thẳng vào thẻ tín dụng, mất hết mấy chục đô.

Sau khi nghỉ ngơi, ngày hôm sau tụi tiến thẳng đến địa điểm huyền thoại mà có lẽ người Việt nào qua Mỹ cũng muốn ghé là Little Saigon. Trung tâm của khu này là khu Phúc Lộc Thọ, xung quanh là siêu thị Á Đông, và các hàng quán Việt Nam khác, hầu như tìm thứ của Việt Nam cũng có. Gần đó là phố Bolsa hay còn có tên tiếng Việt là đại lộ Trần Hưng Đạo
View attachment 1846287
View attachment 1846293
View attachment 1846288
View attachment 1846289
View attachment 1846292

Lúc này cũng đã quá trưa nên tụi em đi ăn quán phở Holic gần đó, quán rất đông và giá hợp lý, ăn ngon:
View attachment 1846294

Tô xí quách thế này chỉ có 3 đô:
View attachment 1846295
View attachment 1846297
Ngày xưa người vượt biên hay xuất cảnh qua Mỹ phải bỏ ra cả cây vàng để học nghề nấu phở đặng qua đó kiếm sống. Cây vàng thời đó lớn lắm

Hạng F
12/10/16
7.538
6.401
113
Cho mình hỏi anh yêu cầu "rau riêng ra và gấp đối số rau với tomato" và "gấp đôi đậu xanh với broccoli" thì nói tiếng Mỹ làm sao. (Hỏi thật)
Hôm trước mình nói double salad and tomato please thì nó lấy cho mình 2 phần.
Ăn ứ hự mà ko dám nói tiếng nào :)
:D:D:D
E chưa bao giờ ra khỏi ĐNÁ và vốn tiếng A phổ thông mà đi làm bồi thì cũng lấy double cho bác

Hạng F
12/10/16
7.538
6.401
113
Sai, refill thoải mái...a chỉ cần mua 1cup thì muốn uống nhiu thì uống..mà mấyy cái nước đó thì ai mà uống nhiều nổi đâu ?
Giống trong Texas chicken quớ, free re-fill lun