Hạng B2
30/10/12
354
388
63
31
Re: Trị ho - Mẹo vặt chữa bệnh dân gian

Banglangbp01 nói:
Nếu các bác hay F1 bị ho nhiều ngày mà chưa hết, có 1 cách khá đơn giản: Buổi tối trước khi đi ngủ, thoa dầu (người lớn thì dầu nóng, F1 thì dầu Khuynh Diệp hay dầu gì cho trẻ em cũng được) vào lòng bàn chân, mang vớ ngủ, cũng có tác dụng trị ho rất hiệu quả!
em xin bổ xung: thoa vào huyệt dũng tuyền và mang vớ để giữ ấm

Hạng B2
30/10/12
354
388
63
31

GIẢI ĐỘC THẬN CỦA BẠN CHỈ TỐN DƯỚI 1 $

Uống mỗi ngày một ly và bạn sẽ nhận thấy muối và các chất độc tích tụ được thải ra khỏi thận của bạn qua đường tiểu. Và bạn sẽ thấy được sự khác biệt mà trước đây bạn chưa bao giờ cảm nhận được.

GIẢI ĐỘC THẬN CỦA BẠN CHỈ TỐN DƯỚI 1 $

Years passes by and our kidneys are filtering the blood by removing salt, poison and any unwanted entering our body. With time, the salt accumulates and this needs to undergo cleaning treatments. Năm tháng trôi qua và hai quả thận của chúng ta liên tục lọc máu để loại bỏ muối, các chất độc và các chất lạ xâm nhập vào cơ thể chúng ta.

How are we going to do this? Vậy chúng ta sẽ làm gì đây?

It is very easy, first take a bunch of parsley and wash it clean . Dễ thôi, đầu tiên lấy một bó rau mùi tây (ngò tây) và rửa thật sạch.

Then cut it in small pieces and put it in a pot and pour clean water and boil it for ten minutes and let it cool down and then filter it and pour in a clean bottle and keep it inside refrigerator to cool. Sau đó cắt nhỏ, cho vào nồi thêm nước sạch và đun sôi trong khoảng 10 phút. Để nguội, lọc và cho vào một chai sạch rồi bỏ vào tủ lạnh.

Drink one glass daily and you will notice all salt and other accumulated poison coming out of your kidney by urination. Also you will be able to notice the difference which you never felt before. Uống mỗi ngày một ly và bạn sẽ nhận thấy muối và các chất độc tích tụ được thải ra khỏi thận của bạn qua đường tiểu. Và bạn sẽ thấy được sự khác biệt mà trước đây bạn chưa bao giờ cảm nhận được.

Parsley is known as best cleaning treatment for kidneys and it is natural! Rau mùi tây (ngò tây) là một loài rau tẩy sạch hai quả thận và là hoạt chất thiên nhiên.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/10/12
354
388
63
31

Giải thoát bí tiểu tiện một cách hiệu nghiệm
Lấy 3 đến 5 củ sả ( củ sả vẫn ăn cùng thịt chó), giã dập dạp đổ vào khoảng bát nước, đun sôi kĩ và uống lúc nóng ấm.

Hạng C
4/12/12
892
1.909
93

siuse nói:
Banglangbp01 nói:
Nếu các bác hay F1 bị ho nhiều ngày mà chưa hết, có 1 cách khá đơn giản: Buổi tối trước khi đi ngủ, thoa dầu (người lớn thì dầu nóng, F1 thì dầu Khuynh Diệp hay dầu gì cho trẻ em cũng được) vào lòng bàn chân, mang vớ ngủ, cũng có tác dụng trị ho rất hiệu quả!
Huyệt dũng tuyền

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
ldnicholas nói:
siuse nói:
Magdalena nói:
siuse nói:
chơi thể thao bị sốc hông: "bức cọng cỏ để bên bị sốc sẽ hết sau vài phút".
em có nghe, có làm, không hiệu quả
không biết bác làm sao chứ cái này em chơi đá banh làm hoài ah. hiệu quả lắm
hết là do bác ra nghỉ 10p hay gì đó mới hết thôi
Em xác nhận mẹo này. Hồi nhỏ bọn em làm hoài, nhưng không phải cọng cỏ mà là 1 cái lá to khoảng 3 ngón tay.

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
siuse nói:
Cam Vo nói:
siuse nói:
bị dau hoặc viêm họng: lấy mật ong thiệt pha với nước ấm uống từ từ sẽ khỏi
hay không bác,mình sẻ thử...thường thì mình uống kháng sinh và ngậm kẹo Strepsil...
hay lắm đó bác thử xem, người thân và em làm hoài hà
Trái Tắc (Quất) lát mỏng + 1 ít muối ngâm vào Mật ong, ngậm rồi nhai nuốt từng lát Tắc. Rất công hiệu.

Hạng D
5/7/11
1.546
11
38

ph1352003 nói:
siuse nói:
Banglangbp01 nói:
Huyệt dũng tuyền
chính xác

Hạng B2
22/3/13
190
14
18
10
giã ớt bị văng vào mắt, bị cay mắt : lấy nước miếng bôi lên móng chân cái của bàn chân ngược với bên mắt bị cay, vài phút sẽ hết cay mắt

Hạng B2
22/3/13
190
14
18
10
siuse nói:
quê em trị mắc xương cá: nhờ người sinh ngược dùng tay trái cào vào cỗ người mắc xương, Nam 7, Nữ 9 cái
cái này rất đúng, mình cũng toàn làm như vậy, nhưng đó là do nhà mình có người sinh ngược, chứ nếu ko biết ai sinh ngược thì cũng khổ

• Like
Reactions: siuse