Hạng D
19/4/15
1.378
1.868
113
Vợ chở con đi học với đi làm mà cần đến 5+2??
Thực ra chính là những con như GLB em đoán sẽ giống 2 của bmw ngày xưa, nó sẽ có một vài cái như khoảng sáng gầm thấp hơn nên sàn thấp, cửa sau rộng nên vào xe dễ hơn, ngồi sau rộng hơn, mà nó chỉ dài đúng bằng glc.
Sử dụng gia đình thì cần nhất là không gian, kể cả trẻ con ngồi ko tốn chỗ, nhưng rộng vẫn tốt hơn là ko.
Còn 5+2 thì hãng nào chẳng thế, thay vì nhập bản 5 chỗ thì nhập 5+2 tạo hiệu ứng mỏ neo cho người mua để người ta có tâm lý “dự phòng”, có 2 chỗ đề phòng lúc cần.
Nếu biết mấy con xe hộp kiểu này, sẽ thấy còn liên quan đến mấy vụ sàn xe thấp để load đồ lên cốp, rồi cửa cốp mở rộng hơn, nói chung là nó đúng là phục vụ chở người tốt hơn.
Trong sg thì em ko rõ, em ở Hồ Tây ngoài Hn, trước còn nhiều suv kiểu 570, h thì ko hiếm mấy loại xe hộp kiểu Alphard, h đi làm về ngày nào cũng gặp vài con, h đường cao tốc nhiều, với lại hn ít ngập, gầm cao là đa dụng cho phổ thông vì nếu chỉ đủ đk mua một xe, còn có đk có thể mua mpv hưởng thụ cũng nhiều, nên em nghĩ glb chắc vẫn có khách kiểu bà nội trợ vợ đại gia.

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
khá giống BMW 218 được cái cao hơn, về mà tầm giá 2t thì nên bỏ qua
Thái giá đó thôi, về VN có khi thêm mấy lít nữa, tầm 2,5t. phân khúc khác Bi 218. Nhà dư tiền thì ko phải nghĩ, còn vửa đủ thì ko cần bàn.

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
1.33 chở 7 người thì chạy ntn nhẩy !
đừng quá nhìn vào mã, xoắn nó cũng 250, cũng ổn rồi, mức tiêu thụ nó cũng khá ít tương đồng với mã đó rồi. Nếu so với Rush, Xpander thì nó còn mạnh hơn, 2 con kia còn 7 người đúng nghĩa vẫn tải được mà. Vấn đề duy nhất là giá thôi, giá gấp 3 cho thương hiệu và cảm giác sử dụng !

Hạng D
16/11/15
1.191
1.100
113
33
Grb đc phát triển độc lập, k kế thừa hay liên tưởng đến bất kỳ dòng xe nào khác, hướng tới phân khúc 7 chỗ giá rẻ của Mẹc mà giá của nó lại k rẻ.
Nó k có đối thủ trực tiếp của Bmw, Audi nhưng phân khúc này khá hẹp, ít đối tượng phù hợp, sẽ chẳng tồn tại đc lâu
Nó sử dụng khung gầm A class kéo dài cho đủ 7 chỗ đó bác