Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Em là người thích lái xe sau này nếu có đổi xe thì có lẽ em nên đổi BMW hả mấy anh? Em chưa có dịp lái thử xe sang mà nghe mấy anh youtube phán là Mec sang trọng nhưng lái chán, còn BMW thì lái ngon nhất trong bộ 3 nước đức.
Thích lái xe thì cứ BMW mà tới...
Mình cũng thích lái ( dù có tài xế riêng ) ....nên múc Bim để lái cho sướng

Hạng F
3/10/15
9.840
12.113
113
Pác cứ câu trước độp câu sau thế. Đường zá việt nam hay ở bất cứ đâu xe 1 tỷ cảm giác lái khác xe 2 tỷ. Làm gì có chuyện ko khác nhau nhiều
Về vàng vòng cẩm thạch da bò da gà trong xe thì không nói.
Về lái đúng là xe 1 tỷ khác xe 2 tỷ.
Nhưng xe 5 tỷ, 20 tỷ chưa chắc đã ăn cảm giác lái xe 2 tỷ đâu.
Mình thấy ở xe 2 tỷ (giờ lạm phát là xe loại này đã 2,5-3 tỷ rồi) cảm giác lái tốt nhất.
Ở xe 5 tỷ này kia thì phải nói chuyện cảm giác ngồi rồi, lúc này thì cái ngồi quan trọng hơn nhiều.

Hạng F
3/10/15
9.840
12.113
113
Em là người thích lái xe sau này nếu có đổi xe thì có lẽ em nên đổi BMW hả mấy anh? Em chưa có dịp lái thử xe sang mà nghe mấy anh youtube phán là Mec sang trọng nhưng lái chán, còn BMW thì lái ngon nhất trong bộ 3 nước đức.
Về lái thì em thấy ở mấy đời trước là Mercedes với BMW khác nhau hoàn toàn luôn nhe bác.
Còn mấy đời Mercedes sau thì lái giống giống BMW rồi, tuy nhiên vẫn còn cái cảm giác lái xe tăng của Merc.
Em nghĩ tất cả vấn đề nằm ở trọng lượng.
Trọng lượng Merc luôn lớn hơn BMW.
Chứ không có gì khó hiểu.
Ở dải tốc dưới 60km/h thì thấy các xe như nhau nhưng khi trên 60 thì những xe limousine thân dài sẽ thấy được ngay cảm giác di chuyển không tốt.
Bác có sở thích chạy xe thì bác sẽ thấy ngay à.

Hạng C
1/4/07
809
691
108
Gái Làng Chơi ngày càng có giá nhỉ! Nhớ xưa kia lúc mới ra mắt GLC300 2016 1.9 tị, nay bước sang thế hệ thứ 2 đã tăng thêm 1 tị nữa. VNĐ mất giá quá! :)
1 phần vnd mất giá, 1 phần mer thấy glc dân vịt chuộng nên đầy giá cao hút máu. trc e cũng thiện cảm glc. càng ngày thấy giá vô lý quá

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Về vàng vòng cẩm thạch da bò da gà trong xe thì không nói.
Về lái đúng là xe 1 tỷ khác xe 2 tỷ.
Nhưng xe 5 tỷ, 20 tỷ chưa chắc đã ăn cảm giác lái xe 2 tỷ đâu.
Mình thấy ở xe 2 tỷ (giờ lạm phát là xe loại này đã 2,5-3 tỷ rồi) cảm giác lái tốt nhất.
Ở xe 5 tỷ này kia thì phải nói chuyện cảm giác ngồi rồi, lúc này thì cái ngồi quan trọng hơn nhiều.
Bác nói có lý ...
Trừ các xe Sport này kia để cho mấy ae thích cảm giác ...đa số xe siêu sang thì chủ yếu là đẳng cấp, tiện ích, chỗ ngồi full thoải mái...chứ lúc đó ông chủ đâu có lái mà cần cảm giác lái ..?

Hạng F
3/10/15
9.840
12.113
113
Bác nói có lý ...
Trừ các xe Sport này kia để cho mấy ae thích cảm giác ...đa số xe siêu sang thì chủ yếu là đẳng cấp, tiện ích, chỗ ngồi full thoải mái...chứ lúc đó ông chủ đâu có lái mà cần cảm giác lái ..?
Quá đúng bác.
Thật sự là em cũng có lúc hoa mắt với cái thuyết cứ tiền cao thì hàng tốt để đẩy giá của bọn con buôn.
Về sau mới hiểu rõ chân lý là không phải cái gì cũng mua bằng tiền được.
Chứ nếu thế thì chán lắm.
Cảm giác lái và cảm giác ngồi là 2 thứ trái ngược nhau. Khó đòi lái hay mà ngồi cũng khoẻ được.
Về lái thì em có lần lái thay tài xế Bentley loại limousine Flying Spur thì phải và 1 chiếc Phantom ở Cambodia rồi và thấy rõ rằng mình nên xuống xe về lại lái chiếc xe của mình ở quê nhà cho rồi.
Như 1 con bò mộng kéo xe.
Cảm giác lái thì hệt tàu hoả dù là máy toàn 5 6 lít.
Thôi em cứ xe 5m dài 1,85m rộng mà chạy chứ mấy con xe 6m x 2m thì em chịu, không lái nổi

Hạng D
8/4/12
2.366
7.452
113
Thôi bác ơi poshche nó quá khác bọt rồi, em chỉ ước trúng vietlot mua con X5 chở gia đình cho sướng dù con cx8 2019 đang đi cũng chả phải phàn nàn cái gì:)

1 phần vnd mất giá, 1 phần mer thấy glc dân vịt chuộng nên đầy giá cao hút máu. trc e cũng thiện cảm glc. càng ngày thấy giá vô lý quá
Em xỉn cmnr! Chúc 2 anh năm mới nhiều may mắn