Tập Lái
13/2/20
34
10
8
42
E cũng mê mệt e GLK này nhưng kết e GLK 250 hơn. Cũng muốn lên đây hỏi các sư huynh có kinh nghiệm tâm huyết vài lời khuyên.
Lần đầu đi xe Đức (đã đi xe Hàn vài năm), vậy có nên bỏ ra 8xx triệu để mua 1 em GLk 250 ko? E biết sẽ tốn 2x tr bảo dưỡng hàng năm (cái đó e chịu được), nhưng e nghe nói nằm ổ dài dài (cái này hơi oải). Các ae đã đi xe này rồi xin cho ít ý kiến. E xin cám ơn

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
E cũng mê mệt e GLK này nhưng kết e GLK 250 hơn. Cũng muốn lên đây hỏi các sư huynh có kinh nghiệm tâm huyết vài lời khuyên.
Lần đầu đi xe Đức (đã đi xe Hàn vài năm), vậy có nên bỏ ra 8xx triệu để mua 1 em GLk 250 ko? E biết sẽ tốn 2x tr bảo dưỡng hàng năm (cái đó e chịu được), nhưng e nghe nói nằm ổ dài dài (cái này hơi oải). Các ae đã đi xe này rồi xin cho ít ý kiến. E xin cám ơn
Em mà là bác, em bụp ngay. Chấp nhận thủ sẵn 20-30 triệu/năm thì chơi vô tư. Xe này mấy bạn em chạy bảo lành hơn con X5 cũ xì của em nên bác không phải lo.
Xe đời 2009-2010 mà các bác kia vào chê cũ quá, nên xe mới rẻ để mấy bác mê xe Đức cho cơ hội trải nghiệm.
Em đang nuôi mấy em Bi đời 05-06 mà còn chưa bao giờ nằm đường, vẫn thấy hạnh phúc, đạp sướng chân, trải nghiệm rất thích và chi phí chưa bao giờ quá mức không kiểm soát được.
Mua đi bác! Nếu không mặn xe chấm to thì GLK 250 máy 2.0 đời 12-13 bác mua là quá hợp lý. Và không có chuyện nằm ổ dài dài như tin đồn đâu.

• Like
Reactions: huyb9 and MinhAn
Hạng B2
12/1/17
165
189
43
38
Nhiều bác nói đi xe Đức cũ hay bị nằm đường có thể mua phải xe chủ cũ không bảo dưỡng hay sử dụng phụ tùng dỏm. Ông già vợ em đi chiếc audi Q7 2007 mua mới, chạy đến giờ đã hơn 10 năm, thường xuyên đi xa mà chưa bao giờ bị nằm đường. Chủ yếu các bác phải bảo dưỡng đầy đủ, ở các garage uy tín là đc.

• Like
Reactions: huyb9
Tập Lái
13/2/20
34
10
8
42
Em mà là bác, em bụp ngay. Chấp nhận thủ sẵn 20-30 triệu/năm thì chơi vô tư. Xe này mấy bạn em chạy bảo lành hơn con X5 cũ xì của em nên bác không phải lo.
Xe đời 2009-2010 mà các bác kia vào chê cũ quá, nên xe mới rẻ để mấy bác mê xe Đức cho cơ hội trải nghiệm.
Em đang nuôi mấy em Bi đời 05-06 mà còn chưa bao giờ nằm đường, vẫn thấy hạnh phúc, đạp sướng chân, trải nghiệm rất thích và chi phí chưa bao giờ quá mức không kiểm soát được.
Mua đi bác! Nếu không mặn xe chấm to thì GLK 250 máy 2.0 đời 12-13 bác mua là quá hợp lý. Và không có chuyện nằm ổ dài dài như tin đồn đâu.
Vodka bác

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Con xe một thời mơ ước của em. 10 năm nhìn lại dáng vẫn đẹp, mạnh mẽ và nam tính, không ỏng ẹo bầu bầu như GLC giờ
GLK đúng là cứng cáp, nhưng sao bác lại chê phũ phàng với GLC vậy chứ :)

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Đọc bài thấy khí thế hừng hực chuẩn bị xuống tiền hốt, đọc tới tới đoạn "Dẫu vậy, người mua nên dành một khoản chi phí để dành cho việc bảo dưỡng, thay thế phụ tùng thậm chí là đại tu để xe hoạt động ổn định, không bị nằm đường. " xìu không lên được nữa. o_O
Để bỏ được câu trong ngoặc kép kia thì bác phải bỏ chút công sức tìm xe còn chất mà mua. ODO 68k như con xe trong hình (nếu là thực) thì không lo gì

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Trước mê dáng em này vô cùng nhưng thuyết phục vợ mãi ko được nên chia tay.

Hạng B1
20/4/20
68
82
18
39
Xe này đăng bán chắc tầm nửa năm nay ko bán được chắc nhờ quản trị viên viết bài để mau bán giùm quá.

Xe cơ bản còn tốt nhưng chủ xe không nhiệt tình, xem xe thì im re không nói gì, vừa bảo anh có cho mang vào hãng check không thì xua đuổi, chê, rằng anh mua xe cũ mà còn đòi mang đi check hãng, thế thôi bye anh, tôi qua tôi chơi x5 x6 vậy.

• Like
Reactions: rok and Lqanh
Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Xe này đăng bán chắc tầm nửa năm nay ko bán được chắc nhờ quản trị viên viết bài để mau bán giùm quá.

Xe cơ bản còn tốt nhưng chủ xe không nhiệt tình, xem xe thì im re không nói gì, vừa bảo anh có cho mang vào hãng check không thì xua đuổi, chê, rằng anh mua xe cũ mà còn đòi mang đi check hãng, thế thôi bye anh, tôi qua tôi chơi x5 x6 vậy.
Vấn đề là khớp giá bao nhiêu thôi chứ check hãng thì bình thường chứ sao chủ xe lại cuống lên thế he.

Hạng B1
20/4/20
68
82
18
39
Vấn đề là khớp giá bao nhiêu thôi chứ check hãng thì bình thường chứ sao chủ xe lại cuống lên thế he.
Chưa chốt đc giá đang phân vân bảo bác chủ cho đi check đc ko thì bác chủ như đỉa phải vôi bảo đã mua xe cũ còn đòi check.

Tớ đi xem xe X6 chủ nào cũng bao check thoải mái ko vấn đề gì.