Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mercedes C200 gặp lỗi lock cửa sau

Tập Lái
1/6/20
14
7
3
29
View attachment 2267600

Mọi người giúp em với:
Em có gặp con Mercedes C200 đời khoảng 2009. Bị lỗi không lock được cửa sau (2 cửa sau), cửa trước bấm lock bằng chìa thì vẫn được.

Em đã thử kích bằng máy test (Autel maxisys) nhưng chỉ 2 cửa trước mới vào được mục door lock, 2 cửa sau không có.

Kích bằng máy test thì chỉ cửa bên tài mới kích được lock, cửa bên phụ kích không hoạt động ( bấm = chìa thì 2 cửa trước lock được)

Còn 2 cửa sau thì không có mục kích thử lock cửa.

Cám ơn anh em!

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Trong phần parametre/configuratin không có chỉnh được à ?
Bạn đưa chưa đủ chi tiết
- lock/unlock trong xe có được không ? (để biết điện cơ có vấn đề gì không) bằng tay
Sau đó mới tính tiếp.

Tập Lái
1/6/20
14
7
3
29
Trong phần parametre/configuratin không có chỉnh được à ?
Bạn đưa chưa đủ chi tiết
- lock/unlock trong xe có được không ? (để biết điện cơ có vấn đề gì không) bằng tay
Sau đó mới tính tiếp.
À, chào bạn, mình không chuyên về điện điều khiển lắm.
c200 cửa sau không có lock, unlock. cửa trước có nhưng bấm cũng ko ăn, chỉ bấm remode mới nhảy.
Nhấn nhả chốt thì lock, unlock ok

Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
À, chào bạn, mình không chuyên về điện điều khiển lắm.
c200 cửa sau không có lock, unlock. cửa trước có nhưng bấm cũng ko ăn, chỉ bấm remode mới nhảy.
Nhấn nhả chốt thì lock, unlock ok

2 nút dưới bạn thấy hoạt động cửa thế nào ? thấy bộ phận điện và cơ của tất cả cửa đóng hay mở bình thường từ trong xe hay không ?

Tập Lái
1/6/20
14
7
3
29

2 nút dưới bạn thấy hoạt động cửa thế nào ? thấy bộ phận điện và cơ của tất cả cửa đóng hay mở bình thường từ trong xe hay không ?

Mình bí quá nên gọi thợ ngoài vào test, họ bảo thay hộp SAM chưa cài đủ chương trình (Hộp sam củ hư mình thay hộp sam khác), họ đã thử hộp SAM khác và đã ok.
Cám ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ!

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Mình bí quá nên gọi thợ ngoài vào test, họ bảo thay hộp SAM chưa cài đủ chương trình (Hộp sam củ hư mình thay hộp sam khác), họ đã thử hộp SAM khác và đã ok.
Cám ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ!
Thớt closed ... fermé ... Xong