Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Xe em chạy 120k km rồi, cũng bị "nổi" như này 2, 3 lần nhưng tắt máy xong mở lại thì thấy hết. Nhiều khi mấy con cảm biến bị dơ thôi cũng có thể thế này, bác chủ mang ra garage cắm máy test là biết ngay thôi. Đời này em thấy cũng lành lắm :D

• Like
Reactions: markpham
Tập Lái
30/6/11
26
3
3
Hnay em test máy nó ra thế này ạ
Mercedes C250 W204 cần các bác thông thái tư vấn giúp ạ

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Thấy mã lỗi bị sensor cảm biến , gara vệ sinhhay thay chưa bác chủ?
Máy xe bác M271 I4 Kompressor ah?!
Bác cho update phần mềm ECU điều khiển máy, hộp số, ....

• Like
Tập Lái
30/6/11
26
3
3
Hai hôm nay lại ko thấy bị lỗi nữa, cũng chẳng hiểu thế nào.mình chưa vsinh hay sửa gì hết
Xe các bác lúc nổ máy xe đứng yên vòng tua thế nào? Xe em như hình dưới là bình thường hay cao nhỉ, nhờ các bác chỉ giáo

Attachments

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Hai hôm nay lại ko thấy bị lỗi nữa, cũng chẳng hiểu thế nào.mình chưa vsinh hay sửa gì hết
Xe các bác lúc nổ máy xe đứng yên vòng tua thế nào? Xe em như hình dưới là bình thường hay cao nhỉ, nhờ các bác chỉ giáo
Thì cảm biến nó dơ haoc hư nên chập chờn đó bác, lúc ăn lúc ko mới khổ!
Còn đồng hồ Odo thì garanty vòng tua máy 500-700 vay dúng rồi, xe tớ cung thế, (số 1 là 1000),vòng tua 700 nhả chân phanh là xe trớ đi nhẹ nhàg, chưa cần ga! Nên lúc chạy ket xe tôi chỉ để chân thắng nhấp nhả thắng, xe tự trờ tới!
Ah, bác để chế độ C thì nhấn ga vòng tua lên số 2 nó mới chạy, tức là xe hơi trễ xíu. Nên tôi chỉ đi chế độ S , xe trớ tới ngay số 1, mạnh hơn thì hao xăng hơn! Kkk

• Like
Tập Lái
30/6/11
26
3
3
Hai hôm nay lại ko thấy bị lỗi nữa, cũng chẳng hiểu thế nào.
Thì cảm biến nó dơ haoc hư nên chập chờn đó bác, lúc ăn lúc ko mới khổ!
Còn đồng hồ Odo thì garanty vòng tua máy 500-700 vay dúng rồi, xe tớ cung thế, (số 1 là 1000),vòng tua 700 nhả chân phanh là xe trớ đi nhẹ nhàg, chưa cần ga! Nên lúc chạy ket xe tôi chỉ để chân thắng nhấp nhả thắng, xe tự trờ tới!
Ah, bác để chế độ C thì nhấn ga vòng tua lên số 2 nó mới chạy, tức là xe hơi trễ xíu. Nên tôi chỉ đi chế độ S , xe trớ tới ngay số 1, mạnh hơn thì hao xăng hơn! Kkk
Cảm biến tốc độ hay cảm biến gì bác, hbua ghé Viện oto đòi thay hết cả gầm hoang mang luôn. Ra chỗ rửa xe xịt gầm sạch sẽ mới thấy mấy bác ấy sau khi tháo bánh, rotuyn, miếng sắt và miếng nhựa dưới gầm kiểm tra, gắn ốc hờ vào nên mình đi bị kêu lạch cạch, lách cách. Siết ốc lại hết chạy im ru. Xém bị luộc nên các bác cẩn thận

• Like
Reactions: BigBugi
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Hai hôm nay lại ko thấy bị lỗi nữa, cũng chẳng hiểu thế nào.

Cảm biến tốc độ hay cảm biến gì bác, hbua ghé Viện oto đòi thay hết cả gầm hoang mang luôn. Ra chỗ rửa xe xịt gầm sạch sẽ mới thấy mấy bác ấy sau khi tháo bánh, rotuyn, miếng sắt và miếng nhựa dưới gầm kiểm tra, gắn ốc hờ vào nên mình đi bị kêu lạch cạch, lách cách. Siết ốc lại hết chạy im ru. Xém bị luộc nên các bác cẩn thận
Tại hóc trong 4 bánh ngay vị trí phía trong đĩa thắng, trên 4 phuộc có 4 cái cảm biến tốc độ, vị trí đó hay dơ xìn, đất, bụi làm cảm biến báo lỗi.
Thay mỗi cái (thật ra là sợi dây 0.5 m) tầm 10 - 50 usd tùy chất lượng (xem hình)

Attachments

• Like
Reactions: Hồng Lĩnh
Tập Lái
30/6/11
26
3
3
Tại hóc trong 4 bánh ngay vị trí phía trong đĩa thắng, trên 4 phuộc có 4 cái cảm biến tốc độ, vị trí đó hay dơ xìn, đất, bụi làm cảm biến báo lỗi.
Thay mỗi cái (thật ra là sợi dây 0.5 m) tầm 10 - 50 usd tùy chất lượng (xem hình)
Hnay xe lại báo lỗi tiếp khi chạy tốc độ trên 35km/h. Mìh cũng nghĩ bị dơ cảm biến tốc độ, ra gara cứ đòi thay cả Hộp ABS, vãi thật