Hạng B2
19/6/07
342
152
43
Ninh Bình - Sunshine State
E thấy BMW với Merc nhập từ Đức nước sơn nhìn đẹp hơn hẳn nhập từ Mẽo. Gần nhà em nhìn mấy chiếc Merc S500 ASEM nhìn đẹp long lanh, qua Mẽo nhìn nước sơn cứ thế nào ấy. Theo cảm nhận riêng em.
@mec_gl450: bác đang ở state nào vậy bác?

Last edited by a moderator:
Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
em cũng có cảm giác thế. GL450 nhập Mẽo và Đức cơ bản là bề ngoài không khác nhau nhưng em nhìn xe nhập Đức nó có cái hồn sao sao ấy, nhìn là biết ngay xe Đức liền, chắc do nước sơn

Hạng D
27/12/07
1.415
1
0
34
Rừng rú Gia Lai!
mấy chiếc này đi xa thì đúg bài, rộng rãi, cao ráo! tiện nghi tận răng! nhưng đi lại trong phố xá Vn thì thất sách!

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
Henry Vu nói:
E thấy BMW với Merc nhập từ Đức nước sơn nhìn đẹp hơn hẳn nhập từ Mẽo. Gần nhà em nhìn mấy chiếc Merc S500 ASEM nhìn đẹp long lanh, qua Mẽo nhìn nước sơn cứ thế nào ấy. Theo cảm nhận riêng em.
@mec_gl450: bác đang ở state nào vậy bác?
e o tiểu bang Virginia, Front Royal bád ạ. ma` h e đang đi nghỉ thanks giving ở Los nè bác. bác ở đâu vậy?

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
thế thì chắc e với bác bữa nào nghỉ sắp xếp gặp nhau tí nhẩy. thanks giving, christmas, spring break, summer e về los chơi ko à. mong có cơ hội gặp bác. hình như bác có 1 con motor phải ko ạ, cho e hỏi loại nào vậy bác?

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.791
113
53
mb_fan nói:
em cũng có cảm giác thế. GL450 nhập Mẽo và Đức cơ bản là bề ngoài không khác nhau nhưng em nhìn xe nhập Đức nó có cái hồn sao sao ấy, nhìn là biết ngay xe Đức liền, chắc do nước sơn

Đã có lần anh với chú trao đổi về vấn đề xe SUV của MBZ được sản xuất ở đâu rồi mà. Sao giờ chú lại còn nói thế này nữa???

Hạng B2
25/6/07
443
0
16
bravebang.blogspot.com
mb_fan nói:

Dòng SUV của Mer (GL-Class,ML-Class, R-Class) theo em biết chính xác thì đều được lắp ráp tại nhà máy ở Alabama tại Mỹ hết bác ạh chứ ko phải tại Đức đâu, tất nhiên phiên bản GL500 là dành cho Đức & thị trường Châu Âu còn GL550 là thị trường Mỹ.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
cái đó em biết mà. Em nói là cái cảm giác cơ. Em không biết em nói chuyện có khó hiểu không mà sao ai cũng hiểu nhầm hết
Với em, cái cảm giác khi nhìn xe nhập mẽo và nhập đức nó khác nhau, xe nhập đức giống như là có cái hồn hay hơn nhập mẽo. Hay là do em biết nó là nhập đức ta ?? :D
Còn về lắp ráp ở đâu thì em nhớ mà, SUV trừ G thì ở mẽo, còn G thì ở Áo ( thì phải ). Còn sedan là ở Đức hết