Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50
AC_Milan nói:
mb_fan nói:
em cũng có cảm giác thế. GL450 nhập Mẽo và Đức cơ bản là bề ngoài không khác nhau nhưng em nhìn xe nhập Đức nó có cái hồn sao sao ấy, nhìn là biết ngay xe Đức liền, chắc do nước sơn

Đã có lần anh với chú trao đổi về vấn đề xe SUV của MBZ được sản xuất ở đâu rồi mà. Sao giờ chú lại còn nói thế này nữa???

Các bác trao đổi với nhau thì chỉ các bác biết thui, bọn em đâu có biết nó được sx ở đâu đâu. Bác mb_fan biết thì nói cho anh em khác biết mở rộng thêm tầm mắt :)

Hạng B2
14/10/04
491
3
43
tsunami
bác MB-fan chuyển qua Mer S rồi vẫn nguyên cứu Suv hả . bác chụp mấy tấm chiếc S lên cho ae Ó mở rộng tầm mắt nào.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
ủa? Có chuyển hồi nào đâu bác ?? Mà em dạo này chuyển qua nghiên cứu Canon rồi :D:D, Canon nó thực tế hơn S :D

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.918
113
53
Kate nói:
AC_Milan nói:
mb_fan nói:
em cũng có cảm giác thế. GL450 nhập Mẽo và Đức cơ bản là bề ngoài không khác nhau nhưng em nhìn xe nhập Đức nó có cái hồn sao sao ấy, nhìn là biết ngay xe Đức liền, chắc do nước sơn

Đã có lần anh với chú trao đổi về vấn đề xe SUV của MBZ được sản xuất ở đâu rồi mà. Sao giờ chú lại còn nói thế này nữa???

Các bác trao đổi với nhau thì chỉ các bác biết thui, bọn em đâu có biết nó được sx ở đâu đâu. Bác mb_fan biết thì nói cho anh em khác biết mở rộng thêm tầm mắt :)

Sorry bác :D. Em có chút thông tin thế này :D

MBZ có các mẫu SUV sau:

1. G Class
2. GL Class
3. M Class
4. R Class

Trong 04 mẫu SUV của MBZ kể trên, duy nhất chỉ có mẫu G Class là được sản xuất tại Austria. Còn 03 mẫu còn lại bao gồm: GL, M và R Class, thì đều được sản xuất tại nhà máy của MBZ tại Tuscaloosa, Alabama, US. Ngay tại chính quốc là Germany thì vẫn phải nhập xe GL từ US về, sau đó mới xuất đi các nước khác. Nên có thể nói xe GL dẫu có nhập từ Germany thì xuất xứ vẫn là US, Germnay lúc đấy chỉ như là trạm trung chuyển thôi.

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG
Vậy trường hợp trên như bác AC nói thì em không biết là GL có được miễn thuế nhập khẩu từ Mỹ vào Đức không? Nếu không được miễn thuế nhập khẩu thì nếu mà chúng ta nhập GL từ Đức về sẽ chịu 2 lần thuế nhập khẩu.