Thảo Luật Chung Metro số 1 Đứng Hình ???

Hạng C
4/5/13
701
3.943
93
Cho em hỏi bác đang ở SG hay ở đâu vậy ạ?
Trình chuyên môn của Vn thì ai cũng biết rồi, quy hoạch cũng ngon lắm :-D, nhiều bác đi dạo nước ngoài cũng nhiều mà :-D,

Theo quy cmn hoạch thì ga bến thành k phải là chỉ có cho tuyến số 1 nha, còn là ga cho tuyến số 2 vốn của Đức (tuyến này thì tiến độ giờ trễ ít nhất là 5 năm cmn rồi :-D), tuyến số 3a của Nhật, tuyến số 4 k biết thằng nào bỏ tiền, riêng việc phối hợp đống thằng công nghệ xây dựng khác nhau, ga khác nhau, rồi có thằng còn k biết công nghệ nào nữa,

Còn theo tiến độ xây dựng cả công trình ngầm tại ga bến thành, tiến độ đã là 10 năm cmn rồi, h còn chưa động cmn chân thì đến bao h xong hả các bác,

Các bác lắm xèng, ngồi đầu tư đón đầu 10 năm có ai nói j đâu, e ít xèng, chơi chỗ khác hớt xong, chơi cùng với các bác sau đâu có muộn ;-),

Thôi, k trao đổi nhiều thông tin ở đây, ai có thông tin ng đó tự do làm giàu mà :-D

• Like
Reactions: seaniceBr and HIRO
Hạng D
4/5/15
4.007
21.879
113
Cho em hỏi bác đang ở SG hay ở đâu vậy ạ?
Tất nhiên là ở SG, và rất ít khi đi qua mấy khu có tuyến metro đi qua vì bác ấy toàn mua đất chó ị xa tít trung tâm để đầu tư :D

• Like
Reactions: HIRO
Hạng B2
2/10/15
303
444
63
51
Trình chuyên môn của Vn thì ai cũng biết rồi, quy hoạch cũng ngon lắm :-D, nhiều bác đi dạo nước ngoài cũng nhiều mà :-D,

Theo quy cmn hoạch thì ga bến thành k phải là chỉ có cho tuyến số 1 nha, còn là ga cho tuyến số 2 vốn của Đức (tuyến này thì tiến độ giờ trễ ít nhất là 5 năm cmn rồi :-D), tuyến số 3a của Nhật, tuyến số 4 k biết thằng nào bỏ tiền, riêng việc phối hợp đống thằng công nghệ xây dựng khác nhau, ga khác nhau, rồi có thằng còn k biết công nghệ nào nữa,

Còn theo tiến độ xây dựng cả công trình ngầm tại ga bến thành, tiến độ đã là 10 năm cmn rồi, h còn chưa động cmn chân thì đến bao h xong hả các bác,

Các bác lắm xèng, ngồi đầu tư đón đầu 10 năm có ai nói j đâu, e ít xèng, chơi chỗ khác hớt xong, chơi cùng với các bác sau đâu có muộn ;-),

Thôi, k trao đổi nhiều thông tin ở đây, ai có thông tin ng đó tự do làm giàu mà :-D

Bác tốt nghiệp khoa Phán ở đâu vại ? cho em thông tin để đăng ký với ??

• Like
Reactions: HIRO
Tập Lái
11/10/13
33
54
18
Cả tin đôi khi lại tốt, thế nên mới có chuyện đầu cơ và có kẻ sống và có thằng chết :-D

Chúc các bác mã đáo thành công nhá, ;-)

• Like
Reactions: nkim2016
Hạng D
4/5/15
4.007
21.879
113
Đi so việc trễ tiến độ tính từ lúc còn trên giấy rồi phán như đúng rồi. 90% việc trễ tiến độ là do GPMB, giờ khâu đó đã xong và tới hiện nay thì việc thi công rất sốt sắng. Cọc đã cắm trên toàn tuyến, ngay đoạn bắc qa cầu SG tốn thời gian và phức tạp cũng cơ bản xong 80% rồi.
Công trình trọng điểm quốc gia, ảnh hưởng tới giao thông đi lại mà chỉ vì chưa khởi công điểm ga đầu rồi cho trễ thêm 10 năm??? Có biết ga ngầm trc' nhà hát nó thi công ngày đêm như nào ko?
Một công trình đổ vào biết bao tiền giải toả, bao tiền thi công, và cơ bản đã xong tới 70% thì lý do gì chỉ vì 1 nhà ngầm mà chậm lại 10 năm???? Bác nào phân tích rõ đc vấn đề này ko. Chứ đừng nói qua loa ko căn cứ

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Cả tin đôi khi lại tốt, thế nên mới có chuyện đầu cơ và có kẻ sống và có thằng chết :-D

Chúc các bác mã đáo thành công nhá, ;-)
Cả tin cái giề.
tuyến mê chô số 1 nó làm rần rần chóng mặt, tất cả mọi người đi ngang đều nhìn thấy tỏ tưởng, người thật, việc thật rỏ ràng giữa ban ngày ban mặt, giữa bàn dân thiên hạ. ngay cả em bé nó cũng cỏn thấy.

chỉ có người mù mới không thấy thôi.

Hạng D
4/5/15
4.007
21.879
113
Rõ chán,

Tham khảo hộ cái, đọc nhiều chưa chắc đã hiểu hết nội dung,

Thực tế ở thiên đàng vit ngan nó còn khác nứa,

1/ http://mobile.thesaigontimes.vn/tinbaichitiet/148084/

2/ http://mobile.thesaigontimes.vn/tinbaichitiet/150096/
Đang nói tuyến số 1, anh đưa vào tuyến số 2 vs số 5?

Tuyến số 1 như trong bài nói khúc mắc là ở ga Bến Thành, và theo tiến độ thì sẽ thi công vào đầu tháng 9 này. Và dự kiến hoàn thành năm 2020. Vậy thì có vấn đề gì ở đây vậy anh?

• Like
Reactions: pheo@ and seaniceBr