Thảo Luật Chung Metro số 1 Đứng Hình ???

Hạng B1
30/5/13
88
122
48
đất gần bến xe miền đông mới mà khu phường Long Bình gần nhà thờ Cao Thái thì như thế nào bác @Phèo nhỉ? nhờ bác phân tích ưu nhược điểm giúp . Em thấy nó đi ra bến xe gần , mà dân thưa thớt quá. Với lại giáp ranh Bình Dương luôn rồi.
Bác cũng có nhận xét gì về khu vực này không ạ ?

Hạng B1
30/5/13
88
122
48
Khu vực này cũng có cái tiện là gần bến xe miền dông mới, metro, xa lộ hà nội.
Nhưng cũng có nhược điểm của nó là đường xá kết nối quá kém, cứ như đường làng ấy.
Hơn nữa nó hầu như tách riêng biệt...một góc.
So với trong khu vực hoàng hữu nam thì nó cũng có lợi thế là giá của nó thấp hơn rất nhiều. Nếu mua đón đầu biết đâu sau này mở rộng đường ra xa lộ hà nội, mở rộng đường kết nối với bến xe, trạm cuối metro thì cũng ngon.
Giá trị nó tăng mạnh hay không là ở cái chổ có mở rộng đường hay không. Chúng ta cũng biết khi mà đường xa mở rộng, kết nối thuận tiện thì giá trị sẽ tăng rất nhiều... ,và khu vực này nếu mở rộng đường xá thì giá trị ns sẽ tăng vọt vì những lợi thế rất gần bến xe, metro, xa lộ hà nội...

Bác cho em hỏi khu này giá nó thấp hơn nhiều so với HHN là vào khoảng bn vậy ạ ?

• Like
Reactions: pheo@
Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Bác cho em hỏi khu này giá nó thấp hơn nhiều so với HHN là vào khoảng bn vậy ạ ?
Lâu rồi tui không có cập nhật giá khu vực này nữa bác ơi...
Bác cứ tìm hiểu thử xem. Nếu thấy vẫn còn thấp hon khu HHN nhiều thì cứ việc chơi.
Nhưng theo cá nhân tui thì khu này rất khó để mà đu theo giá hoàng hữu nam được.
He he he....

Hạng B1
30/5/13
88
122
48
Lâu rồi tui không có cập nhật giá khu vực này nữa bác ơi...
Bác cứ tìm hiểu thử xem. Nếu thấy vẫn còn thấp hon khu HHN nhiều thì cứ việc chơi.
Nhưng theo cá nhân tui thì khu này rất khó để mà đu theo giá hoàng hữu nam được.
He he he....
Giá cũ ngày trước bác cập nhật là sao ấy ạ ?
Sau tết em hỏi cũng tùy đường tầm 23-25tr/m2 , còn ngoài đường lớn thì cao hơn.
Đúng như bác nói khu này đường xá nhỏ nhưng đổi lại gần sát Ga và BXMD, dân ở cũng tương đối, nên có an toàn sử dụng cho nhu cầu thực, còn kinh doanh thì em chưa nghĩ ra tiềm năng gì ?

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Giá cũ ngày trước bác cập nhật là sao ấy ạ ?
Sau tết em hỏi cũng tùy đường tầm 23-25tr/m2 , còn ngoài đường lớn thì cao hơn.
Đúng như bác nói khu này đường xá nhỏ nhưng đổi lại gần sát Ga và BXMD, dân ở cũng tương đối, nên có an toàn sử dụng cho nhu cầu thực, còn kinh doanh thì em chưa nghĩ ra tiềm năng gì ?
Khu này chỉ ở, còn nếu muốn buôn bán thì chỉ dạng nhỏ lẻ thôi vì cả khu dân cư ít, mà bị nằm riêng biệt một góc nên đâu có khách vàng lai đâu mà làm ăn cho xôm tụ được bác.
Bác cứ dòm trên gu gồ thì sẽ thấy rất rỏ.
Một bên cái bến xe và trạm cuối metro mà cũng không mấy khả quan nếu làm ăn buôn bán.
Còn bên kia thì cái đền vua hùng nó chiếm mịe nó đến đường vành đai rồi. Khúc sau thì cái công viên lịch sử các dân tộc nó chiếm mịe còn lại cả khu chả có bao nhiêu...
Khúc ngoài thì thuộc dĩ an bình dương...

Hạng D
26/9/12
1.037
68.031
113
Ho Chi Minh City
Nhà gần chợ, gần bến xe bến tàu bến cảng là chúa phức tạp, có gì hay mà các bác thích mua ở những chỗ đó nhỉ?

Tập Lái
29/5/17
18
43
14
38
Khu này chỉ ở, còn nếu muốn buôn bán thì chỉ dạng nhỏ lẻ thôi vì cả khu dân cư ít, mà bị nằm riêng biệt một góc nên đâu có khách vàng lai đâu mà làm ăn cho xôm tụ được bác.
Bác cứ dòm trên gu gồ thì sẽ thấy rất rỏ.
Một bên cái bến xe và trạm cuối metro mà cũng không mấy khả quan nếu làm ăn buôn bán.
Còn bên kia thì cái đền vua hùng nó chiếm mịe nó đến đường vành đai rồi. Khúc sau thì cái công viên lịch sử các dân tộc nó chiếm mịe còn lại cả khu chả có bao nhiêu...
Khúc ngoài thì thuộc dĩ an bình dương...

Nằm gần khu đền Hùng có cái lợi là không khí thoáng đãng, có bao la đất để ra chạy bộ, tập thể dục, đi bộ thư giãn. Nhưng nó choáng hết đất rồi nên ko còn đất để xây cái gì khác để thúc giá lên cả. May ra chờ cái vành đai 3 nó nối từ Cao tốc Long Thành lên Ngã 3 Tân Vạn, mà chắc chờ tới khi râu tóc bạc trắng phơ như cái avatar bác @Phèo luôn quá vì Vành đai 2 mà nó còn chưa khép kín. Gần bến xe thì em chỉ nghĩ ra kinh doanh nhà trọ khách sạn, có bác nào nghĩ ra cái gì khác k?

Chỉ được cái là muốn đi xe khách, xe bus hay metro thì nó gần. Mà ko biết tiêu chí này đối với dânViệt có quan trọng lắm ko hay là dân ta chỉ khoái đi honda, rồi giàu cái là xe hơi. Nhưng lại bị nhược điểm là phức tạp, ồn ào, xe chạy nhiều, tiếng ồn metro chắc cũng ảnh hưởng cả ngày.

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Nằm gần khu đền Hùng có cái lợi là không khí thoáng đãng, có bao la đất để ra chạy bộ, tập thể dục, đi bộ thư giãn. Nhưng nó choáng hết đất rồi nên ko còn đất để xây cái gì khác để thúc giá lên cả. May ra chờ cái vành đai 3 nó nối từ Cao tốc Long Thành lên Ngã 3 Tân Vạn, mà chắc chờ tới khi râu tóc bạc trắng phơ như cái avatar bác @Phèo luôn quá vì Vành đai 2 mà nó còn chưa khép kín. Gần bến xe thì em chỉ nghĩ ra kinh doanh nhà trọ khách sạn, có bác nào nghĩ ra cái gì khác k?

Chỉ được cái là muốn đi xe khách, xe bus hay metro thì nó gần. Mà ko biết tiêu chí này đối với dânViệt có quan trọng lắm ko hay là dân ta chỉ khoái đi honda, rồi giàu cái là xe hơi. Nhưng lại bị nhược điểm là phức tạp, ồn ào, xe chạy nhiều, tiếng ồn metro chắc cũng ảnh hưởng cả ngày.
Gần bến xe mà khu này nó lại bị nghịch hường, theo cá nhân tui thì nếu khách có ở lại qua đêm thì họ cũng ghé vào mấy cái khách sạn đường hoàng hữu nam phía bên kia cho tiện việc mua sắm ăn uống này kia chứ khu vực mé bên này chỉ sợ là cũng không có khách được vì nó trái hướng lắm bác.

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Điều nghịch lý là ở ngoài ngoải được ưu tiên rót vốn mà do bên thi công nó làm cù nhây.
Trong khi đó ở SG thì bên thi cống làm quá tốt lại chi nhơ giọt đến mức bên thi công đã nhiều lần dọa ngừng vì không có xẻng trả cho họ.

Có thể thấy rất rỏ giữa tuyến ngoài đó mức độ thẩm mỹ kém xa tuyến trong này, chưa nói đến chất lượng...các trụ gần nhau quá, và đầu nối giữa các trụ cong khúc khỉu, không có liền lạc thẳng tắp như tuyến trong SG...

Lùi tiến độ đường sắt Cát Linh - Hà Đông đến năm 2021
http://cafef.vn/lui-tien-do-duong-sat-cat-linh-ha-dong-den-nam-2021-20180330150247477.chn

Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
Điều nghịch lý là ở ngoài ngoải được ưu tiên rót vốn mà do bên thi công nó làm cù nhây.
Trong khi đó ở SG thì bên thi cống làm quá tốt lại chi nhơ giọt đến mức bên thi công đã nhiều lần dọa ngừng vì không có xẻng trả cho họ.

Có thể thấy rất rỏ giữa tuyến ngoài đó mức độ thẩm mỹ kém xa tuyến trong này, chưa nói đến chất lượng...các trụ gần nhau quá, và đầu nối giữa các trụ cong khúc khỉu, không có liền lạc thẳng tắp như tuyến trong SG...

Lùi tiến độ đường sắt Cát Linh - Hà Đông đến năm 2021
http://cafef.vn/lui-tien-do-duong-sat-cat-linh-ha-dong-den-nam-2021-20180330150247477.chn
Hàng Tung của nhóm cho thế giới thứ ba thì toàn rác rưởi, không trách bọn nó được, do trong nhà lựa chọn chịu thôi bác.

• Like
Reactions: pheo@