Hạng C
31/8/06
848
1
0
44
RE: MG Rover...mời các bác vote

Tóm lại chiếc MG Rover là do hãng nào sản xuất? đời mấy vậy các pác ?? thấy em này lạ quá !

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

MG bán ra ở Châu Âu vẫn được lắp ráp tại nhà máy Longbridge, Anh, nhưng dùng rất nhiều phụ tùng Tung Của. Lúc trước Nanjing công bố sẽ đưa MG trở lại thị trường cùng với nhãn hiệu Austin (cũng là nhãn hiệu của MG sau 20 năm vắng bóng) vào cuối năm 2008. Như vậy là chiếc này được sản xuất trứoc hay sau khi MG bị bán vậy? Có bác nào biết không?
Còn hình như là Rover đã được tách ra riêng rồi, Ford giữ lại. Ford lại vừa bán nốt em này cùng với Jaguar cho Tata.

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/7/07
3.866
6
38
HCM

GM giai đoạn trước lầủa BMW. Nhưng sau này bị "bán"lại cho Thượng hải Auto. Mấy bác nói nó là xe Trung Quốc cũng được.Nhưng nó "chất lượng" ngang hàng "BMW china":D

LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa

Em này cũng ra dáng đấy chứ, tuy không được chiêm ngưỡng bộ lòng em nó! Nhưng mặt tiền em nó chia ra 4 cụm đèn làm em cũng liên tưởng nó bị mụn ấy :D

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Em này lấy từ nguyên bản Rover 75, mời các bác xem link
http://en.wikipedia.org/wiki/Rover_75
Một thời em cũng mê nó lắm, sau này TQ tiếp nhận đổi tên thành Roewe, mất hứng luôn. :D:D

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

Cảm ơn bác đã cung cấp thông tin, đúng là dĩ vãng vàng son của xe Ăng Lê đã qua. Các hiệu xe của sứ sương mù lần lượt phá sản hay rơi vào tay chủ mới.
Chiếc này nhìn thiết kế giống Rover 75 hơn là chiếc Roewe / Lu-sheng (của SAIC).
Chắc là còn sót lại trong stock trước khi bị BMW chia cắt và bán cho hai đại gia TQ. Cũng có thể là Nanjing đã đưa vào sản xuất ở Longbridge, dựa trên mẫu Rover 75 cũ. Không biết chiếc này có C/O từ đâu?

Trích đoạn: tommyle

Em này lấy từ nguyên bản Rover 75, mời các bác xem link
http://en.wikipedia.org/wiki/Rover_75
Một thời em cũng mê nó lắm, sau này TQ tiếp nhận đổi tên thành Roewe, mất hứng luôn. :D:D

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Người Anh họ bảo thủ quá nên không phù hợp với thời cuộc chứ em thấy xe Anh quốc cực kì đấy . Xe này chắc ko phải hàng TQ :D, em thấy chiếc Roewe TQ rồi, trông đường nét hay sơn vẫn còn thô lắm.

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn

MG Rover cũng là thuộc dạng thứ dữ đó các bác ơi. Hồi em đi Trung Quốc có vào 1 cái chùa đúng lúc các vị sư đang làm lễ cho 1 chiếc Rover y như thế này. Hỏi ông hướng dẫn người TQ thì ổng nói là các nhà sư đang làm lễ hay ban phước gì đó cho chiếc xe (mới mua) và chỉ các nhà giàu mới đủ tiền tổ chức các loại lễ này cho xe của họ mà thôi.